Announcement

Collapse
No announcement yet.

-= Hamachi Society =-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -= Hamachi Society =-

ประกาศ
    คืนชีพ

มาเรียนเชิญเป็นส่วนหนึ่งในสังคม คนชอบเล่นเกมส์แบบ VPN (เล่นเกมส์ผ่าน LAN บน Internet)
    ตอนนี้มีสมาชิกอยู่ 8 คน ยังไงก็เข้ามาพูดคุยกันได้ แต่ยังไงAdd Msn มาคุยกันดีกว่า เพราะคุยใน Hamachi ข้อความอาจจะมาไม่ถึงผู้รับ

สิ่งที่ควรมีคือ
    1. คอมดีๆซักเครื่อง
    2. Net ขอเป็น ADSL
    3. ตัวเกมส์ที่จะเล่น (ทั้งเกมส์ แท้,เทียบ เล่นได้หมด)

การติดตั้ง+ตัวโปรแกรมHamachi

1.โหลดโปรแกรม Hamachi 1.0.1.1 ไปก่อนนะ >> Click <<

2. วิธีใช้ Hamachi ทำตาม link นี้ >> Click <<

3. Join ห้อง Hamachi ตามนี้เลย Password >> 6969 ทุกห้อง

- ห้อง HMS-MEETING (ตอนนี้เปิดเป็นห้องรวมไปก่อนนะครับ ไว้ใครอยากเล่นเกมส์ไรจะแยกเป็นห้องๆ)

**ข้อควรระวัง อ่านด้วย**

1. Hamachi ver 1.0.1.1 (For Xp) จะสามารถเล่นเกมส์เก่าๆหรือเกมส์อื่นๆได้หลายเกมส์ มากกว่าตัว Ver 1.0.2.5

2. Hamachi Ver 1.0.2.5 (For Xp,vista) มันเป็นตัวล่าสุดของ Hamachi แต่จะเล่นเกมส์ได้บางเกมส์นะครับที่เคยลองเล่นมา ผมใช้เล่นแต่เกมส์ Gears of war แต่พอจะเล่นเกมส์อื่น ก็เปลี่ยน Version เอา ต้องใช้ 2 version นี้สลับกันอ่ะคับ ^_^

ขั้นตอนการทำให้ Gears Of war เล่นผ่าน Hamachi ได้ >>> คลิกที่นี้เลย

รายการเกมส์อื่นๆที่เล่นกันอยู่
    1.Gears Of War (HM v.1.0.2.5)
    2.Rainbow Six (HM v.1.0.1.1)
    3.Ghost Recon2 (HM v.1.0.1.1)
    4.World in Confin (HM v.1.0.1.1)
    5.Company Of Heroes (HM v.1.0.1.1)
    6.Dawn Of War -Darkcrusade,SoulStom มันส์!! (HM v.1.0.1.1)
    7.The Lord Of The Ring II (HM v.1.0.1.1)
    8.Call Of Duty 4 (HM v.1.0.1.1)
    9.FrontLines (HM v.1.0.1.1)
    10.Rainbow Six Vages 2 (HM v.1.0.1.1) !!! HOT !!!
    11.Need For Speed Underground 2(HM v.1.0.1.1) !! ตามคำเรียกร้อง

TS = โปรแกรม TeamSpeak เป็นโปรแกรมใช้พูดคุยกันผ่าน ไมล์ การทำงานคล้าย วอ หากัน วอ 1 เรียกวอ 2 ประมาณนั้น จะทำให้การเล่นเกมส์ผ่าน Hamachi สนุกมากยิ่งขึ้นครับ
    **ใครยังไม่มีTSก็คลิกแรงๆเลย >>> TS-Install <<<

วิธีใช้ TS
    เข้า Link นี้เลย >>> Click <<<

ยินดีต้อนรับทุกคนครับ
    มีปัญหาหรือติดตรงไหน ADD MSN >> Note191@hotmail.com << มาคุยกันได้ครับ (ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรหรอกนะ พอรู้นิดหน่อย)
    Last edited by NoteCME36; 21 Jun 2008, 09:36:28.

วิ้ดวิ้วมาทักทายป๋าโน้ต

Comment

เยี่ยมไปเลยคับ ว่าแต่เล่นกันเวลาไหนบ้างอ่ะคับ

Comment

ว่าจะเล่น Titan Quest ซะหน่อย อิอิ

Comment

หาคนเล่น graw2 ครับ tlandlek@hotmail.com
          Last edited by tlandlek; 3 Mar 2008, 00:08:03.

Comment

ไม่มีรายการไหนที่กระผ้มเล่นได้เลยแหะ ^ ^

Comment

เอ้าขอ เล่น ผ่าน ฮานามิ ( แอบแซว ) ด้วย คน ครับ เกมที่ บ้าน ที่ ลง อยู่ ก็ BF2,2142BF,Gear of war,COD4 ,DOW crusade
              Arsenal-club@hotmail.com
              อ่อ ลิ้ง โหลด ฮานามิ อะครับ ตามลิ้ง ที่ให้ไป ต้องสมัคร ด้วยหรือ เปล่า ครับ เว็บ นั้นอะครับ
              พอดี ผม หา ตัว ฮานามิ ไม่เจอ ครับ ยัง ไง ขอ ลิ้ง ตัวโปรแกรม ทีนะครับ
              Last edited by Akezaa; 3 Mar 2008, 01:35:56.

Comment

ิอยากเล่น Gears of war แบบหลายคนอ่ะครับ ส่วนใหญ่เล่นกันกี่โมง ผมลองทำ Gears of war ให้เล่นกับเพื่ิอนแล้วมันไม่ได้ซักที

Comment

ตอนแรกผ่านมาเห็นตกใจครับนึกว่า

ARASHI Society

Comment

แล้วห้องเก่า อะครับ

ยังใช้อยู่รึเปล่า

Comment

ดันไปเด้อ มาเล่นด้วย กันเยอะๆๆนะครับ มาเล่น BF2, 2142BF, GOW,Graw2 ( วันนี้ขอไปซื้อแผ่น มาลงก่อน ครับ อิอิ ) ดันๆๆๆๆๆ

Comment

ดันไปอย่าให้มันตกคับ ยืนยัน มัน โคตร ครับ ไปเล่น GOW โหมด CO-Op กันเด้อ 555 มัน โคตรๆๆ เเละ เกม อื่นๆๆอีกมากมาย นะครับ เเวะมาเจอ กัน ที่ ฮานามิ เอ้ย ฮามาชิ นะครับ อิอิ

Comment

มี team speak กันไหมครับ ไม่งั้นเล่น GRAW2 ไม่สนุกอะ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                            มี team speak กันไหมครับ ไม่งั้นเล่น GRAW2 ไม่สนุกอะ
                            teamspeakมีครับ มีพร้อม ขาดแต่คนเล่นด้วยเท่านั้น

Comment

จะเอาไหมละ เดี๋ยวผมติดสอบวันพุธอีกวันครับ สอบเสร็จค่อยคุยกัน

Comment

Working...
                              X