Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ (ซาวด์การ์ด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ (ซาวด์การ์ด)

คือตอนนี้่ PC ผมเหมือนซาวด์การ์ดจะเสียนะครับ
    PCผมใช้ซาวด์การ์ดออนบอร์ดrealtekHDนะครับ
    ตอนแรกเนี่ยเสียงที่ออกลำโพงผมหายไปไม่มีเสียงออก
    พอเว้นไว้ประมาณ2วันผมลองเปิดเพลงดูใหม่
    ปรากฏว่าคราวนี้เสียงดังแล้วครับ แต่ว่า..เสียงเพี้ยนครับ
    เสียงนักร้องจะดังเป็นเหมือนเสียงเด็กร้องน่ะครับ
    แต่เสียงเบสเสียงกลางยังคงเป็นปกตินะครับ

ผมไม่แน่ใจว่าปัญหานี้เกิดจากตัวซาวด์การ์ดหรือไดร์ฟเวอร์ของผมนะครับ
    เลยอยากจะขอปรึกษาพี่่ๆหน่ปยครับว่าปัญหานี้เกิดจากส่วนใด
    แล้วถ้าเกิดจากซาวด์การ์ดถ้าผมนำซาวด์การ์ดแบบUSBมาต่อจะใช้ได้ปกติไหมครับ

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ.
    และก็ขออภัยหากผมพิมยืดยาวไปนะครับ

อาจจะลำโพงก็ได้ ลองหาportable player หรือ มือถือที่เล่นเพลงได้ มาต่อเข้าลำโพงดูก่อน
    อีกทีก็ยกลำโพงไปต่อคอมตัวอื่นหรือต่อกับทีวีดู
    ว่ายังมีอาการมั้ย

Comment

ไม่น่าจะเป็นที่ลำโพงครับ ผมลองต่อกับเครื่องเล่นอื่นๆดแล้วครับ

Comment

Working...
      X