Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ลําโพงตัวนี้หน่อยคับ JBL SPEAKER Sound Sticks II 2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ลําโพงตัวนี้หน่อยคับ JBL SPEAKER Sound Sticks II 2.1

จะเอามาฟังเพลงคับเสียงดีใช้ได้ไหมจะขายไอทริก3300
    แล้วเอาJBL SPEAKER Sound Sticks II มาใช้แทนเสียงจะดีกว่าไอทริก3300มากไหมพรุงนี้จะซื้อแล้วรบกวนด้วยคับ

เสียงหวานใสเบสนุ่มครับ ฟังอะไรก็เพราะ ยกเว้น rock เพราะเบสจะไม่สะใจ แต่ก็ยังถือว่าใช้ได้ แต่ไม่เหมาะเปิดดังนะครับ

เทียบกับ i trigre แล้วคนละแนวเสียงกันเลย ขานั้น creative เสียงมันเอกลักษณ์ ของค่ายนี้

มันจะแน่นๆตึ๊บๆครับ เน้นเสียงพุ่ง และ ชัดเจนจัดๆ ครับ ถ้าฟัง rock ก็ดี เปิดได้ดังกว่า แต่อย่าไปหวังหาความหวานพริ้วกับมันเลย

Comment

sound stick ดีครับ

burn ได้ที่ แล้วปรับ EQ เนียนๆ ก็แจ่มแล้วครับ

Comment

สงสัยผมคงต้องเอา i trigre 3500ดีกว่าซะแล้วเพราะชอบเบสแน่นๆขอบคุณสําหรับคําแนะนําคับคนหูธรรมดา
        จริงๆแล้วจะเอามาฟังเพลงที่ใช้ได้ทุดแนวมากกว่าแล้วมันจะต่างกับไอทริก3300ตัวเก่ายังไง
        ตัวเก่าผม3300มีคนขอซื้อต่อแล้วผมจะขายดีไหมแล้วไปเอา3500ใช้แทนตัวเก่า

Comment

่JBL มีเสียงนุ่มด้วยเหรอครับ เพิ่งรู้นะเนีย ตั้งแต่ฟังลำโพง JBL มา ทั้งเครื่อง บ้าน / รถยนต์/ คอม /PA ยังไม่เคยได้ยินเสียงนุ่มจาก JBL เลยอะ มีแต่ เสียง ที่คมชัด จริงจัง หนักแน่ ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ่JBL มีเสียงนุ่มด้วยเหรอครับ เพิ่งรู้นะเนีย ตั้งแต่ฟังลำโพง JBL มา ทั้งเครื่อง บ้าน / รถยนต์/ คอม /PA ยังไม่เคยได้ยินเสียงนุ่มจาก JBL เลยอะ มีแต่ เสียง ที่คมชัด จริงจัง หนักแน่ ครับ

....

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ..เห็นด้วยเล็ก ๆ ครับ..ผมก็ว่า JBL จะออกแนวโครมครามมากกว่าจะนุ่มนะครับ

Comment

ไม่เชือกก็ลองมาที่ร้าน ผมดิ เดียวเปิดให้ฟังทั้งของบ้าน และรถยนต์ ตั้งแต่ คู่ละไม่กี่พัน ยัหเป็นหมืิ่น หนักแน่น ทุกตัว ลูกค้าเข้ามาบอกชอบหนักๆ ผมบอกไม่ต้องเลือกครับ JBL ไปเลยจบ

Comment

จริงๆ SSII ไม่ใช่ JBL แต่เป็น harman kardon ครับ เสียงคนละแนวครับ อย่าเข้าใจผิด

แค่เกี่ยวข้องกันกับ JBL ด้านการตลาด หรือ การผลิต อะไรประมาณนี้ อย่าสับสนครับ

ลองฟังดูเองนะครับ เบริ์นก่อนด้วย อืม.. รถยนต์ของท่านมันไกลตัว จขกท. ไปนะ

ให้ จขกท. ไปลองเทียบกับ JBL Encounter ก็ได้รู้แล้วล่ะว่า JBL เสียงมันเจ็บๆคมๆ ต่างกับ SSII คนละแนว ครับท่าน

Comment

เคยฟังที่ร้านผมว่าเสียงมันใสดีนะ
                    แต่ไม่ได้ฟังในห้องปิดน่ะสิเลยไม่ค่อยแน่ใจ
                    แต่เสียงไม่หนักแน่นอนครับตัวนี้

Comment

ถ้าคนที่ เคยฟังมาจริงๆ (ขอแค่เคยฟังก็พอ ไม่ต้องหูทอง) กับ คนที่เดาเอา ตามความน่าจะเป็น

จะให้คำตอบได้ไม่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by คนหูธรรมดา View Post
                        ถ้าคนที่ เคยฟังมาจริงๆ (ขอแค่เคยฟังก็พอ ไม่ต้องหูทอง) กับ คนที่เดาเอา ตามความน่าจะเป็น

จะให้คำตอบได้ไม่เหมือนกันครับ
                        เห็นด้วยที่สูดๆๆครับ

Comment

ตกลงผมเอาjbl Sound Sticks II ดีกว่าถามเพื่อนแล้วเห็นเขาว่าเบสตัวนี้ก็ใช้ได้ไม่ขี้เหร่อะไรมาก
                          จะเอาทั้งที่ก็อยากได้แบบแจ่มๆเลยตั้งกระทู้ถามเพราะผมไม่รู้เรื่องลําโพงคอมสักเท่าไรว่าตัวไหนแจ่มบ้าง

Comment

ขอถามคนหูธรรมดาว่าลําโพงตัวนี้เสียงแจ่มสมราคาไหมเพราะเท่าที่ถามเพื่อนมันก็บอกว่าเสียงมันจะ
                            แตกเวลาเร่งเสียงให้ดังและรูปร่างไม่ค่อยสวยเสียงเบสก็ไม่ค่อยเร้าใจคนหูธรรมดาคิดเหมือนเพื่อนผมหรือเปล่าคับ

Comment

JBL ใช้อยู่ กะ มาราส ดีนอน เสียงออกแบสนุ่นลึก แหลม เนียน ไม่บาดหู

ไอ้พวกแนวโครมครามมากกว่าจะนุ่ม สงสัย JBL บ้านหม้อ

Comment

Working...
                              X