Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับซื้อเครื่องใหม่แต่ใช้ลำโพงเก่ามีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับซื้อเครื่องใหม่แต่ใช้ลำโพงเก่ามีปัญหา

มันขึ้นว่า audio device on higt definition audio bus ครับตรง device managerน่ะครับ ทุกตัวok หมด แต่รู้สึกตัวนี้มันจะมีปัญหา คือเป็นเครื่องหมายตกใจ ครอบด้วยวงกลมสีเหลืองครับT-T ซื้อเครื่องมาใหม่แต่ใช้ลำโพงเก่า ดูไม่เป็นว่าคืออะไรครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ^^

ลง driver sound ยังครับถ้ายังก็ลงเลยครับ

Comment

driver ของ sonud card on board ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมลงแล้วไม่ก้อเหมือนเดิมน่ะครับ หรือว่าต้องลงdriver ของลำโพงตัวเก่าด้วยครับ? แต่หาแผ่นdriver ลำโพงตัวเก่าไม่มี?

ขอบคุณมากครับคุณ jack a06 และรบกวนอีกนิดครับT-T

Comment

ลำโพงไม่น่ามี driver นะครับ
        ยกเว้นก็ bose c5 ไม่รู้ต้องลง driver เปล่า
        = ="

Comment

ง่า สรุปต้องลง driver sound card on board ใช่ไหมครับแต่ผมลงไปหลายรอบแล้วน่ะครับ แต่ก้อยังเหมือนเดิมT-T

Comment

ใช้ xp หรือ vista คับ?
            vista อาจจะมีปัญหาเยอะอ่ะครับ
            หา driver ใหม่ใน net ด้วยก็ดีครับ
            ถ้า xp ผมก็ไม่รู้แล้วอ่ะครับ
            ไม่ได้ใช้ on board มานานมากแล้ว

Comment

Originally posted by nongnoojoe View Post
              มันขึ้นว่า audio device on higt definition audio bus ครับตรง device managerน่ะครับ ทุกตัวok หมด แต่รู้สึกตัวนี้มันจะมีปัญหา คือเป็นเครื่องหมายตกใจ ครอบด้วยวงกลมสีเหลืองครับT-T ซื้อเครื่องมาใหม่แต่ใช้ลำโพงเก่า ดูไม่เป็นว่าคืออะไรครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ^^
              อาการนี้ไม่เจอ Driver ครับ ลองลบออกให้หมดแล้วลงใหม่ครับ

Comment

Working...
              X