Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพง 5.1 หรือ 7.1 ต่อคอมหน่อยคับ งบ 3500 +- 500 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพง 5.1 หรือ 7.1 ต่อคอมหน่อยคับ งบ 3500 +- 500 บาท

วันนี้ไปดูมา EACAN A-200 ราคา 3490 คุ้มมั้ยคับตัวนี้

หรือมีรุ่นไหนน่าสนใจกว่าแนะนำด้วยคับ
    Last edited by cici; 25 Mar 2012, 23:42:42.

คุ้มสุดในราคาประมาณนี้ครับ ถ้าขยับขึ้นมาอีก ก็คงเป็น x-15 แล้ว

Comment

Originally posted by paaekung View Post
      คุ้มสุดในราคาประมาณนี้ครับ ถ้าขยับขึ้นมาอีก ก็คงเป็น x-15 แล้ว
      ขอบคุณคับ

เมื่อก่อนรุ่นนี้ ราคาสองพันกว่าบาทเองหราคับ

มีร้านไหนที่ราคาถูกกว่าที่ผมไปดูมาอีกมั้ยคับ

Comment

Originally posted by cici View Post
        ขอบคุณคับ

เมื่อก่อนรุ่นนี้ ราคาสองพันกว่าบาทเองหราคับ

มีร้านไหนที่ราคาถูกกว่าที่ผมไปดูมาอีกมั้ยคับ

jib ขายที่ 2,990 ค่ะ

Comment

Originally posted by Jeaffy S. View Post
          jib ขายที่ 2,990 ค่ะ
          สาชาไหนมีของบ้างครับ เมื่อวานไป เซียร์ ไม่มีคับ

Comment

eacan a200 คุ้มในราคานี้ครับ เคยซื้อมาตอน 2750
            สายแถมโยนทิ้งไปแลย หาสายแลนมาใส่แทนยังเสียงดีกว่า งบเยอะหน่อยสั่งสายจากในบอร์ดเอาครับ

Comment

Originally posted by sit02 View Post
              eacan a200 คุ้มในราคานี้ครับ เคยซื้อมาตอน 2750
              สายแถมโยนทิ้งไปแลย หาสายแลนมาใส่แทนยังเสียงดีกว่า งบเยอะหน่อยสั่งสายจากในบอร์ดเอาครับ

หมายถึงสายต่อลำโพง (แบบหนีบ) หรือสายที่เสียบจากลำโพงไปซาวน์การ์คะ หรือต้องเปลี่ยนทั้ง 2 อย่างเลย ^ ^

Comment

Originally posted by cici View Post
                สาชาไหนมีของบ้างครับ เมื่อวานไป เซียร์ ไม่มีคับ
                เพิ่งไปเช็คในเว็บมา ไม่เห็นแล้วนะคะ คงหมดเเล้ว ยังไงลองหาในห้อง HIFI ดูสิคะ เห็นหลายๆท่านก็ขายอยู่ ^ ^

Comment

Originally posted by Jeaffy S. View Post
                  หมายถึงสายต่อลำโพง (แบบหนีบ) หรือสายที่เสียบจากลำโพงไปซาวน์การ์คะ หรือต้องเปลี่ยนทั้ง 2 อย่างเลย ^ ^
                  สายจากซับเข้าซาวการ์ด => สายสัญญาณ ตัวนี้เปลี่ยนแล้วเห็นผลมากกว่าครับ ใช้ดีหน่อย เอาแบบชุบเงินหรือที่ในบอร์ดขาย300กว่าก็ได้ครับ
                  สายจากแซทเข้าซับ => สายลำโพง ตัวนี้ควรเปลี่ยนถ้างบน้อยก็แบบเมตรละ 10 กว่าบาท ยังไงก็ไม่ควรใช้สายแถมครับ โดยเฉพาะถ้าคู่หลังเดินสายยาว เสียงจะเบาถ้าสายไม่ดี

Comment

Originally posted by sit02 View Post
                    สายจากซับเข้าซาวการ์ด => สายสัญญาณ ตัวนี้เปลี่ยนแล้วเห็นผลมากกว่าครับ ใช้ดีหน่อย เอาแบบชุบเงินหรือที่ในบอร์ดขาย300กว่าก็ได้ครับ
                    สายจากแซทเข้าซับ => สายลำโพง ตัวนี้ควรเปลี่ยนถ้างบน้อยก็แบบเมตรละ 10 กว่าบาท ยังไงก็ไม่ควรใช้สายแถมครับ โดยเฉพาะถ้าคู่หลังเดินสายยาว เสียงจะเบาถ้าสายไม่ดี
                    ขอบคุณมากค่ะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับ
                      ผมไปจัดมาแล้ว คับ

ตอนนี้เหลือแค่ปรับเสียงให้มันเข้าที่เข้าทางคับ
                      24 bits, 48000 Hz ค่านี้คืออะไรคับ เลขยิ่งเยอะยิ่งดีป่ะคับ

แล้ว 15.0 ft +0 dB คืออะไรคับ

โปรแกรม Realtek HD คับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับ
                        ผมไปจัดมาแล้ว คับ

ตอนนี้เหลือแค่ปรับเสียงให้มันเข้าที่เข้าทางคับ
                        24 bits, 48000 Hz ค่านี้คืออะไรคับ เลขยิ่งเยอะยิ่งดีป่ะคับ

แล้ว 15.0 ft +0 dB คืออะไรคับ

โปรแกรม Realtek HD คับ
                        24 bits, 48000 Hz ค่านี้คืออะไรคับ เลขยิ่งเยอะยิ่งดีป่ะคับ => ใช้ค่าเดิมดีกว่าครับ ไม่ต้องปรับ

แล้ว 15.0 ft +0 dB คืออะไรคับ => เป็นระยะ***งจากแซทถึงหูเราครับ

Comment

24 bits, 48000 Hz ค่านี้คืออะไรคับ เลขยิ่งเยอะยิ่งดีป่ะคับ => ใช้ค่าเดิมดีกว่าครับ ไม่ต้องปรับ

แล้ว 15.0 ft +0 dB คืออะไรคับ => เป็นระยะ***งจากแซทถึงหูเราครับ
                          อ่อ ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                          X