Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ

รบกวนถามหน่อยนะครับ
    คือที่บ้านผมมีชุดโฮมเธียเตอร์ชุดนี้อะครับ
    http://www.pioneer.com.sg/storefront...&CatId=64,8,13
    แต่มันไม่ค่อยมีคนใช้ แล้วผมก็กจะซื้อคอมใหม่อยู่ อยากทราบว่า จะสามารถเอาลำโพง ตัวนี้มาแปลงต่อคอมที่มีซาวการ์ด 5.1 ได้หรือไม่ครับ เพราะสายมันแปลกๆผมก็ไม่มีความรู้อะไรเลย สายมันจะเป็นแบบขั้วทองแดงข้างนึง(ข้างที่เสียบลำโพง)มันต้องปั่นให้เล็กแล้วใส่ลงไปในรู ส่วนอีกข้างที่เสียบกับตัวเครื่องDVDมันเป็นคล้ายๆกันแจ๊คโมเด็มอะครับ ออกแนวใสๆ พอเสียบเข้าไปมันจะดังแจ๊ะอะครับ มันพอจะแปลงได้ไหมครับ แล้วอยากทราบว่าถ้าแปลงได้นี่ค่าอุปกรณ์จะสักประมาณเท่าไรครับ
    รบกวนด้วยนะครับ ขอโทดนะครับทีหารูปไม่ได้เพราะผมไม่รู้จริงๆว่ามันเรียกว่าสายอะไร
    ขอบคุณมากนะครับ

ถ่ายรูปด้านหลังเครื่องขยายทีต่อกับลำโพงมาให้ดูครับ เซียนๆๆจะมาตอบให้

Comment

นี่ครับรูป รบกวนหน่อยนะครับผม
      ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ช่อง input มีเท่าที่เห็นเหรอครับ อ่านตามลิงค์ด้านบนแล้วเห็นมีเฉพาะ Digital Input แบบOptical อย่างเดียว ต้องดูซาวการ์ดของคุณด้วย แล้วใช้ซาวน์การ์ด้รุ่นใหนเนี่ย

Comment

ช่องด้านหลังที่เหลือเป็นแบบสายเอวีที่มันต่อกับทีวีอะครับ ส่วนที่ถ่ายมาให้ดูนี่มันเป็นขั้ว6ขั้วที่ต่อจากลำโพงมาเครื่องdvdครับผม
          ส่วนเรื่องคอมยังไม่ได้จัดคอมใหม่เลยอ่าครับ แค่ดูๆไว้ก่อนอะครับเพราะตัวเก่ามันเริ่มงอแงแล้วครับ กะไม่เกินเดือนหน้าก็น่าจะถอยเครื่องใหม่เลยมาถามไว้ก่อนอะครับ เพราะจะได้ของบแม่ถูกอะครับ แล้วมันมีซาวการ์ดสายแปลงให้ลำโพงสามารถเข้ากันได้กับคอมพิวเตอร์ไหมครับ และมันแพงไหมครับถ้าจะมาแปลงต่อคอม
          รบกวนหน่อยนะครับไม่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆเลยครับ
          ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยเหลือ

Comment

รูปด้านหลังดูไม่รู้เรื่อง ถ่ายใกล้ไป ถ้าจะให้ดี ก็ถ่ายเต็มตัวทั้งหมดด้านหลัง จะดูได้ง่ายที่สุด

Comment

ครับๆสักครู่นะครับเด่วผมไปถ่ายมาให้ใหม่นะครับ

Comment

มาแล้วครับผม
                อันนี้หลังทั้งหมดครับ
                อันนี้ส่วนทีมีรูเสียบ
                อันนี้ไอแจ๊คที่เสียบกับตัวdvdที่ผมบอกว่าคล้ายๆแจ๊คโมเด็ม

ยังไงเด่วพรุ่งนี้ผมจะกลับมาดูกระทู้อีกรอบนะครับให้ถ่ายอะไรตรงไหนบอกได้นะครับ
                รบกวนด้วยครับ
                ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมว่ามันเป็นได้แค่ 2 channelแล้วนำสัญญาณมาทำเป็น dolby prologic อะ เพราะดูจากรูปมีช่องอินพุต แค่ R ,L และ Digital Input แบบOptical ถ้าจะดัดแปลงผมแนะนำเก็บเงินไปซื้อ AVR reciver ดีกว่าครับ

Comment

รอเซียนท่านอื่นมาตอบนะ...

Comment

จากรูปนี้ ขวามือ

ก็ out สาย optic มาเข้าเลย ก็ได้นี่ครับ ตามสเป็คนะ

Built-in DTS/Dolby Digital Decoder
                      Dolby Pro Logic II Surround
                      Digital Input (Optical)

แสดงว่าถ้าปล่อย Dolby Digital Live หรือ DTS Interactive ออกมาผ่านสาย Optic ก็ออก 5.1 Digital ได้แล้วครับ
                      Last edited by Aeromancer; 9 Mar 2008, 22:59:39.

Comment

ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยกันตอบ ผมว่าผมเอาลำโพงธรรมดามาติดดีกว่าครับ เพราะดูๆแล้วมันยุ่งยากมากมาย
                        ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆนะครับที่ช่วยตอบกัน

Comment

Working...
                        X