Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by dongdoi09 View Post
    no-ip ง่ายกว่าไหม เลิกขาดแล้ว change ip
    ต้องลองบ้างแล้วล่ะ... ได้กี่ host ครับท่าน

Comment

• น้องใหม่หัดใช้ คับ mk 450g ขึ้น limiting addresses per mac ต้องแก้ยังไงคับ ( ขึ้นที่ station ท่ี่ 2 คับ )

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post
        no-ip ง่ายกว่าไหม เลิกขาดแล้ว change ip
        ขอวิธีทำ แบบ no-ip หน่อยนะครับ

Comment

• http://wiki.mikrotik.com/wiki/Dynami...ipt_for_dynDNS

ID ที่สมัครมานานแล้วได้ 5 HOST สมัครใหม่เดี๋ยวนี้เหลือ 3 HOST

Comment

• ขอสอบถามครับมือใหม่ลองหัดเล่น
            ถ้าเราตั้งแพคเก็ตเช่น เล่น6ชั่วโมง บัตรหมดอายุใน30วัน โดยใน6ชั่วโมงลูกค้าสามารถเข้าๆออกๆได้โดยจะเก็บเวลาสะสมไปเรื่อยๆจนกว่าจะครบ ไม่ทราบว่ามีวิธีตั้งค่าอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ขอปรึษาหน่อยครับ วันนี้ผมพึ่งมาดู Error log ของ mikrotik ครับ
              แล้วตกใจมากเลยว่า ip 194.102.70.22 นี้มาจากไหน เพราะ วงของผมเป็น 10.10.0.0/25
              เหมือนว่าจะโดน hack เข้ามารึเปล่า พยายามจะเข้า ftp แต่เข้ามาไม่ได้ พยายามจะเข้าทุกวินาทีเลยครับ
              ไม่รู้ว่าส่วนอื่นโดนด้วยรึเปล่า
              ขอคำแนะนำหน่อยครับ
              mikrotik ของผมเป็น x86 ลงบนคอมนะครับ

Comment

• rebuild database Userman คืออะไร จำเป็นต้อง rebuild ไหมครับ
                แล้วอยากลบ session อัตโนมัติ ใช้คำสั่งอ่ะไรครับ

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                  http://wiki.mikrotik.com/wiki/Dynami...ipt_for_dynDNS

ID ที่สมัครมานานแล้วได้ 5 HOST สมัครใหม่เดี๋ยวนี้เหลือ 3 HOST
                  สมัครใหม่ แต่ใช้งานไม่ได้อ่ะครับ มันต้องเสียตังหรอครับ

Comment

• Originally posted by no_coke View Post
                    - การทำ Binding บน Hotspot (ใช้งานโดยไม่ต้อง login)

bypass เสร็จแล้วก็ต่อด้วยจำกัดความเร็ว
                    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post49419243

changeip ผมโดเมนที่แอดใหม่เน่าเหมือนกันครับ คาดว่าต้องเปลี่ยน script
                    รอผู้รู้มาช่วยครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                      ใครเป็นแบบผมบ้างครับ

ตอนนี้ ดูเน็ตจากข้างนอก ผ่าน changeip.net ไม่ได้แล้วนะ ครับ
                      ผมเป็นครับ เซ็งเลย

Comment

• Originally posted by comkios View Post
                        changeip ของผมลบ domain เก่าทิ้ง แล้วสร้าง domain ใหม่ครับ ใช้สคริปเดิมได้นะครับ
                        ของผมทำแบบนี้ก็ใช้งานได้ครับ แต่พอมันเปลี่ยน ip เท่านั้นแหละ มันไม่ยอม update ให้ครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                          ขอวิธีทำ แบบ no-ip หน่อยนะครับ
                          ขอลองด้วยคนนะ

Comment

• ก็ใช้ได้อยู่นะ
                            ID ที่ผมใช้ ใช้มาเกิน 3 ปีแล้ว สมัครแรกๆมันให้ 5 HOST

เทสดู

อันนี้ลองเทสดูนะครับสมัครใหม่ก็ add ได้ปกติ

Comment

• Originally posted by Item. View Post
                              rebuild database Userman คืออะไร จำเป็นต้อง rebuild ไหมครับ
                              แล้วอยากลบ session อัตโนมัติ ใช้คำสั่งอ่ะไรครับ
                              ขอความช่วยเหลือครับ

Comment

• no-ip ได้ 3 ครับพึ่งสมัคร แล้วทำ host เข้า mikrotik เรียบร้อยแล้ว สมัครง่ายดี ไม่ต้องเสียตังสักกะบาทครับ ถ้ามีสคิปแล้ว สมัคร no-ip เลยครับ ถ้าใครสคลิปยังไม่มีหลังไมค์มาได้นะครับ

os L6 ครับ script ผ่าน no-ip ก็ฉลุยครับ
                                Last edited by topim; 3 Oct 2013, 18:21:50.

Comment

Working...
                                X