Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอบเล่นบ้าง เมื่อไม่ใช้ userman ก็ข้ามข้อจำกัดเดิมๆออกไปได้ มีเป็นร้อยสาขาก็จัดการได้ที่เดียว ออกบัตรที่เดียวใช้ได้ทั้งหมด หรือแค่กลุ่มนั้นๆ อิอิอิ

ตอนนี้ยังไม่เสร็จ เร็วๆนี้มีปล่อยแนวทางครับ

ปล.ผมแจกหน้า login แล้วนะเห็นหลายๆท่านบ่นอยากได้ ^^"
    Attached Files
    Last edited by asptuy; 22 Jul 2012, 03:58:08.

Comment

• @บ้านบึง ชลบุรี

เชื่อมต่อตัว Free Wi-Fi_C นะครับ 2 ขีด ด้วยซิปบรอดคอมติด notebook

ความเร็วได้ 6/0.5

อีกอันข้างล่างเคยใช้ 30 ชม. 250 บาท ปล่อยให้สูงสุด 2/0.256
      ช่วงเย็นๆได้ไม่ถึง 512

ก็คิดๆว่าข้างบน ระบบเค้าทำดีนะ มีเติมเงินผ่านบัตรเติมเงิน TRUE ด้วย
      แต่ความเร็วถ้าได้แค่นี้ เจอ Wi-Fi ฟรีเอาไปกินแน่

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
        @บ้านบึง ชลบุรี

เชื่อมต่อตัว Free Wi-Fi_C นะครับ 2 ขีด ด้วยซิปบรอดคอมติด notebook

ความเร็วได้ 6/0.5

อีกอันข้างล่างเคยใช้ 30 ชม. 250 บาท ปล่อยให้สูงสุด 2/0.256
        ช่วงเย็นๆได้ไม่ถึง 512

ก็คิดๆว่าข้างบน ระบบเค้าทำดีนะ มีเติมเงินผ่านบัตรเติมเงิน TRUE ด้วย
        แต่ความเร็วถ้าได้แค่นี้ เจอ Wi-Fi ฟรีเอาไปกินแน่
        ยังไม่เคยเล่น wifi free เหมือนกันไม่รู้ว่ามันเร็วขนาดนั้น โห่ะๆ - -

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
          ยังไม่เคยเล่น wifi free เหมือนกันไม่รู้ว่ามันเร็วขนาดนั้น โห่ะๆ - -
          โผล่แถวไหนเจ้าถิ่นหนาวๆเหมือนกันแฮะ
          ไม่รู้มันเก็บ log file ยังไง

หาทางทำได้ยัง รอลอกตาม อิ อิ

Originally posted by mostmax View Post
          สอบถามครับ...จะทำ load balancer โดย 3bb 12/1 >>> Brige >>> eth 1 (pppoe) , true 10/1 >>> Brige >>> eth 2 (pppoe) , eth 3 รับ DHCP จาก true wifi มาร่วมในการ load balancer ด้วย Config อย่างไรใครมีแนวทางจัดให้ทีครับ

Comment

• ขอปรึกษาหน่อยครับ ผมใช้ Rb1200 อยู่จะ2 เดือนแล้ว ปัญหาคือพยายาม ให้ session time left มันทำงาน ทำยังไงก็ไม่ได้ ใช้ 5.18 ก็ไม่ทำงาน ตั้งแต่ซื้อมามันไม่เคยเห็นมันโชว์เวลาที่เหลือครับ...... ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Comment

• Originally posted by gokjung View Post
              ขอปรึกษาหน่อยครับ ผมใช้ Rb1200 อยู่จะ2 เดือนแล้ว ปัญหาคือพยายาม ให้ session time left มันทำงาน ทำยังไงก็ไม่ได้ ใช้ 5.18 ก็ไม่ทำงาน ตั้งแต่ซื้อมามันไม่เคยเห็นมันโชว์เวลาที่เหลือครับ...... ขอคำชี้แนะด้วยครับ
              เพราะเหตุผลนี้ที่ผมยังคงใช้V4อยู่

Comment

• Originally posted by asptuy View Post
                แอบเล่นบ้าง เมื่อไม่ใช้ userman ก็ข้ามข้อจำกัดเดิมๆออกไปได้ มีเป็นร้อยสาขาก็จัดการได้ที่เดียว ออกบัตรที่เดียวใช้ได้ทั้งหมด หรือแค่กลุ่มนั้นๆ อิอิอิ

ตอนนี้ยังไม่เสร็จ เร็วๆนี้มีปล่อยแนวทางครับ

ปล.ผมแจกหน้า login แล้วนะเห็นหลายๆท่านบ่นอยากได้ ^^"
                อยากได้หน้าล๊อคอินแบบท่านคับส่งให้ทีขอบคุณคับ หรือใครมีก็ส่งให้ทีนะคับขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by apiwat699 View Post
                  เพราะเหตุผลนี้ที่ผมยังคงใช้V4อยู่
                  RT-N12C1 มาถึงแล้วนะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาไปฝากเค้าเคลมให้

Comment

• รวมเน็ต 3G ด้วย RB751G-2HnD --> HotSpot ด้วย RB2011LS-IN

ยังไม่ลงแท่นครับ ขอทดสอบก่อนซักอาทิตย์แล้วค่อยทำชั้นวางใหม่

ทีนี้ก็นั่งมองจออย่างเดียว (ตาลายแน่งานนี้)
                    Last edited by TTPH; 24 Jul 2012, 03:53:37.

Comment

• Originally posted by TTPH View Post
                      รวมเน็ต 3G ด้วย RB751G-2HnD --> HotSpot ด้วย RB2011LS-IN

ยังไม่ลงแท่นครับ ขอทดสอบก่อนซักอาทิตย์แล้วค่อยทำชั้นวางใหม่

ทีนี้ก็นั่งมองจออย่างเดียว (ตาลายแน่งานนี้)
                      ท่านครับขอสาอบถาม วิธี เอาเน็ต 3 G มาใช้รวมเน็ตเส้น หน่อยนะครับ ว่าจะ ลองทำ แต่จับต้นชนปลายไม่ถูกครับ ขอบคุณครับ

Comment

• อยากหาคน Setup Mikrotik ใน office หน่อยครับ
                        (อยู่แถวฝั่งธน ท่าพระครับ)
                        ช่วย PM เบอร์โทรมาก็ได้ครับ จะติดต่อกับ
                        1 ทำ VLan ได้
                        2 ทำ Hot spot
                        3 เก็บ log File
                        4 VPN PPTP ด้วย
                        Last edited by montree.c; 24 Jul 2012, 19:32:28.

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                          ท่านครับขอสาอบถาม วิธี เอาเน็ต 3 G มาใช้รวมเน็ตเส้น หน่อยนะครับ ว่าจะ ลองทำ แต่จับต้นชนปลายไม่ถูกครับ ขอบคุณครับ
                          อันดับแรกเลย 1. ต้องรู้ว่าใช้ของใครบ้างครับ (ผู้ให้บริการ 3 G)
                          2. หาตัวเชื่อมต่อและคอนเน็คเน็ต (Router 3G) เพื่อส่งออกมาเป็น LAN ครับ (ใช้กี่เครือข่ายก็หามาให้ครบชุดครับ)
                          3. RouterBoard ครับ (ถ้าจะใช้งานแค่ Load Balanced รวมเน็ต RB750 ก็เอาอยู่ครับ)
                          4. เวลาและความพร้อมของตัวเราเองครับ

Comment

• Originally posted by TTPH View Post
                            อันดับแรกเลย 1. ต้องรู้ว่าใช้ของใครบ้างครับ (ผู้ให้บริการ 3 G)
                            2. หาตัวเชื่อมต่อและคอนเน็คเน็ต (Router 3G) เพื่อส่งออกมาเป็น LAN ครับ (ใช้กี่เครือข่ายก็หามาให้ครบชุดครับ)
                            3. RouterBoard ครับ (ถ้าจะใช้งานแค่ Load Balanced รวมเน็ต RB750 ก็เอาอยู่ครับ)
                            4. เวลาและความพร้อมของตัวเราเองครับ
                            หาข้อมูล มาแล้ว อุปกรณ์ พร้อมครับ แล้วทำยังไง ต่อครับ ท่าน

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                              RT-N12C1 มาถึงแล้วนะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาไปฝากเค้าเคลมให้
                              ขอบคุณมากๆครับ คารวะ1จอก

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                                หาข้อมูล มาแล้ว อุปกรณ์ พร้อมครับ แล้วทำยังไง ต่อครับ ท่าน
                                เส้นที่ 1: เน็ตของอะไรครับ ความเร็วที่ทำได้จริงๆเท่าไหร่ครับ และระบุ ip ที่ต้นทางมาด้วยครับ (หรือไม่ก็เอา 192.168.1.1 ก็ได้ครับ)
                                เส้นที่ 2: เน็ตของอะไรครับ ความเร็วที่ทำได้จริงๆเท่าไหร่ครับ และระบุ ip ที่ต้นทางมาด้วยครับ (หรือไม่ก็เอา 192.168.2.1 ก็ได้ครับ)
                                เส้นที่ 3: เน็ตของอะไรครับ ความเร็วที่ทำได้จริงๆเท่าไหร่ครับ และระบุ ip ที่ต้นทางมาด้วยครับ (หรือไม่ก็เอา 192.168.3.1 ก็ได้ครับ)
                                เส้นที่ 4: เน็ตของอะไรครับ ความเร็วที่ทำได้จริงๆเท่าไหร่ครับ และระบุ ip ที่ต้นทางมาด้วยครับ (หรือไม่ก็เอา 192.168.4.1 ก็ได้ครับ)
                                เส้นที่ 5: ระบุ ip ที่ต้องการครับ

Comment

Working...
                                X