Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ต่อแอมป์กับคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ต่อแอมป์กับคอม

แอมป์ตัวนี้ครับ http://www.picturecache.com/4270/4270pics.htm
    มันต้องเสียบลำโพงขั้วไหนครับ แล้วinput ตัวrca-mini ไปเข้าคอมนี่ต้องเสียบช่องไหนครับ

มันเป็นรุ่นขนาดนี้
    สงสัยเสียบคอมต้อง jack เขียวมั๊งคับ

Comment

อ่า โทษทีครับ ผมอธิบายไม่ละเอียด หมายถึง ตัวrcaต้องไปเสียบช่องไหนครับ มันเยอะเหลือเกิน- -

Comment

เข้า input cd-aux มุมขวาล่าง แล้วเลือก aux
        Attached Files

Comment

ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะครับ
          ถ้าให้เดา ก็เสียบช่อง RCA in อันไหนก็ได้ครับ ที่ไม่ใช่ phono

รอท่านอื่นที่มีประสบการณ์ดีกว่าครับ
          ที่บ้านก็มีเก่าๆแบบนี้ตัวเหมือนกันครับ ไม่เคยแตะเลยเหมือนกัน

Comment

แล้วตัวลำโพง ผมเสียบขั้ว ซ้ายบนไปครับ มันไม่มีเสียงเลย ไม่ทราบว่าถูกขั้วรึเปล่า

Comment

Working...
            X