Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้เกี่ยวก่ะ Camfrog หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้เกี่ยวก่ะ Camfrog หน่อยครับ

Win 7 มีปัญหาตรงที่ว่า เวลาเข้า Camfrog ไม่ได้ยินเสียงเพลงหรือเสียง DJ พูดเลยครับ ทั้งๆที่ เปิดเพลง ดูหนัง เสียงออกปกติทุกอย่าครับ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วสามารถแก้ไขได้อย่างไรครับ

รบกวนด้วยครับผม

ดันน

Comment

พิมในอากู๋ เซทไมค์แคมฟร๊อก
      ตั้ง StereoMix ก่อน camfrog>setting>audio>recordเลือก stereomix , playback เลือก DefaultDirectSoundDevice

Comment

Originally posted by prapharn View Post
        พิมในอากู๋ เซทไมค์แคมฟร๊อก
        ตั้ง StereoMix ก่อน camfrog>setting>audio>recordเลือก stereomix , playback เลือก DefaultDirectSoundDevice
        ปัญหาของผมคือมันไม่มี stereomix อ่ะครับ

Comment

คอมสเปคอะไร ซาวออนบอร์ดหรือการ์ดซาวแยก หรือ Notebook StereoMix มีเกือบทุกซาวละ เพียงแต่ต้องกดเปิดที่ซ่อนไว้ใน win7

Comment

Originally posted by prapharn View Post
            คอมสเปคอะไร ซาวออนบอร์ดหรือการ์ดซาวแยก หรือ Notebook StereoMix มีเกือบทุกซาวละ เพียงแต่ต้องกดเปิดที่ซ่อนไว้ใน win7
            เปนคอม PC เป็น ซาวการ์ดแยกครับ เป็นของ Creative Audigy value อ่ะครับ ใช้ win7 อ่ะครับ แปลกมากของผมไม่มี

Comment

creative ใช้ what you hear นะรู้สึก ไม่ได้ใช้ creative นานมากละ

Comment

creative ใช้ what you hear นะรู้สึก ไม่ได้ใช้ creative นานมากละ
                มันคือไรอ่ะครับ งง มากเลยตอนนี้อ่ะครับ

Comment

ก็คล้ายๆกับ stereomix แต่ creative เรียกให้ต่างจากคนอื่น

Comment

ก็คล้ายๆกับ stereomix แต่ creative เรียกให้ต่างจากคนอื่น
                    ไม่รู้จะทำไงเระครับ 55+ เซ้งจิงๆ

Comment

หา google พิม เซทไมค์ วิน7 creative มีละวิธี

Comment

ไม่มีวิธีเลยงับ

Comment

พิมในอากู๋ what u hear windows 7 creative ก็เจอบานละครับ แต่รู้สึกจะปัญหาเยอะกับ live ใน วิน7

http://awesometoast.com/recording-wh...-in-windows-7/

http://stream-recorder.com/forum/mis...76.html?t=4876

ลอง disable sound on board ในไบออส บูทเครื่องใหม่ แล้ว ไป control panel >sound > recording คลิ๊กขวา ติ๊ก show disable device, show disconnected device ถ้าไม่มี stereo mix หรือ What U Hear อีก ต้องไล่หาไดรเวอร์ตามเนตมาลงละ
                          Last edited by prapharn; 13 Apr 2012, 02:19:52.

Comment

ไม่ได้เปนที่ เครื่อง คับ มัน เปนที่ ip ของ คุณ
                            เป้นทุกห้อง หรือ เฉพาะบางห้องคับ (ถ้าบางห้อง ลอง ทำแบบที่ผมบอกคับ) แต่ถ้า ทุกห้อง อันนี้ผมก่อไม่ ทราบเหมือนกัน

ผม เคย เปน คุณ ลอง รี เร้าเตอร์ แล้ว ทิ้งไว้ซะพัก แล้ว รี คอม ดู คับ
                            ของผม หาย นะ

Comment

ปรับโปรแกรม Eq เป็น 2.1 ch

Comment

Working...
                              X