Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยสิ เดือดร้อนมากๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยสิ เดือดร้อนมากๆๆๆ

ซื้อลำโพงมาใหม่อ่ะครับ
    ที่ร้านเขาลองให้เราดู ใช้ได้
    แต่เรากลับบ้านมาใช้ มันไม่ได้
    โดยเสียงออกมาในรูปของ Beep Code แบบเสียง Bios เลย
    แผ่น Driver ไม่มีให้

ทำไงดีครับ ช่วยๆ กันหน่อย เดือดร้อน เล่น sf ไม่ได้เลย

เป็นที่ sound on board รึป่าวคับ
    ปกติลำโพงถ้าพังมันก็เงียบไม่มีเสียงนะ

Comment

ขอข้อมูลมากกว่านี่ครับ
      Beep Code ออกที่ตัวลำโพงหลอครับหรือที่ตัวcase
      ใช้ soundอะไร
      ลำโพงอะไร
      ต่อกันแบบไหน
      ลองเอาลำโพงไปเทสกับอย่างอื่นหรือยัง mp3 ipod DVD
      มีลำโพงอื่นหรือหูฟังอีกไหมครับ ลองเอามาเสียบ เทสคอมดู

Comment

โห ผมเพิ่งรู้วันนี้นะ ว่าลำโพงต้องใช้ driver ด้วย ^^" ...

เสียบถูกรูป่าวครับทั่น

Comment

ขอดูรูปลำโพงหน่อย

Comment

Working...
          X