Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง driver UNi Xonar ลงเเบบไหนดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง driver UNi Xonar ลงเเบบไหนดีที่สุดครับ

ตอนจะลงมันมีให้เลือก
    - normal
    - lowdpc latency
    - c-media
    เลือกไม่ค่อยถูกครับ
    เเล้วGXมันคืออะไรครับ

แนวเสียง เบสน้อยหน่อย แต่ได้ความไวมากครับ

Comment

Originally posted by naraklive View Post
      แนวเสียง เบสน้อยหน่อย แต่ได้ความไวมากครับ
      ที่พูดมาคือลงเเบบไหนครับ เเล้ว UNi Xonar มันดีกว่าไดเวอปกติหรือเปล่าครับ ผมเห็นตัวปกติมันไม่ค่อยอัพเดทเลยจะลองลงตัวนี้ดูครับ

Comment

การ์ดจอยี่ห้อรุ่นอะไรนะทั่น แล้วสเปคคอมยังไงบ้าง
        ถามเผื่อไว้ก่อน เด๋วมีคนมาตอบเองเพราะผมก็เดา555
        เปนผมจะมั่วเอาlowdpc latency

Comment

ผมลอง 1.60 แล้ว เบสหาย มิติแคบลง เสียงเบา แต่ที่สำคัญ ฟังได้ 2 เพลงเสียงค้างเลย เลยเอาออกไปแล้ว

ตอนนี้ก็กลับมาใช้ Uni Xonar 1.53 ตามเดิม ใช้งานได้ดีครับ

ป.ล. ลงแบบ normal จะใช้งานได้ครบความสามารถของการ์ด เหมือนกับ driver ของ ASUS

แต่ถ้ายิ่งเลือก Low DPC หรือ C media ก็จะเน้นให้เสียงดีขึ้น แต่จะตัดความสามารถบางอย่างทิ้งไป

Comment

c-media ให้เสียงดีที่สุดใช่ไหมครับ

Comment

อยากทราบอยู่เหมือนกันครับ

Comment

ขอขุดหน่อย หลังจากผ่านไป 2 ปี ตอนนี้ ลง v.ไหน แบบไหน เสียงดีที่สุดครับ
                Last edited by ZZZ999; 11 Aug 2014, 18:47:33.

Comment

ดันอีกรอบ ไม่มีใครเคยลองเลยหรอครับ

สงสัยต้องลองเองซะและ แต่กลัวลงๆลบๆบ่อยๆ มันจะมีปัญหา ไม่อยากลงวินใหม่

สาวก Xonar ไปไหนหมด
                  Last edited by ZZZ999; 25 Aug 2014, 01:21:43.

Comment

DS ผมก็ใช้ตัวล่าสุด V.1.72 ลงแบบ normal กับ win7 ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

เคยลงสลับไปสลับมาหลาย version ก็ยังปกติดี ไม่เคยทำให้ windows พัง

Comment

ผมว่าแล้วแต่คนละครับ ผมเคยลงเหมือนกันของ UNIXonar พยายามแต่ง EQ อยู่นาน แต่สุดท้ายผมก็ลบออก มาใช้ของ Asus เหมือนเดิม หูผมฟังแล้วเหมือนมันขาดๆ อะไรไป

ปล. Essence STX

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับผม กำลังลองอยู่เลยฮะ แต่ทำไมตอนรีเครื่องหลังจากลบตัวเก่าเสร็จมันนานจังเลย

Comment

Working...
                        X