Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านไหนเคยฟังลำโพงรุ่น Edifier C11 บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านไหนเคยฟังลำโพงรุ่น Edifier C11 บ้าง

ท่านไหนเคยฟังลำโพงรุ่น Edifier C11 บ้าง
    เสียงคุ้มกับเงินที่จ่ายไปไหมคับ
    สงสัยทำไมรุ่นนี้ไม่ค่อยเป็นที่นิยม

แอมป์กำลังต่ำ & ลำโพงคุณภาพต่ำ ขับยาก = ...

Comment

มันมีข้อเสียอะไรคับคับ ขอรายละเอียดย่อยๆกว่านี้อีกหน่อย
      ลำโพงคุณภาพต่ำเสียงไม่ดีหรือวัสดุไม่ดีคับ ขับยากเป็นยังไงบ้าง

Comment

ต้องถามก่อนว่าหวังอะไรจากลำโพงตัวนี้

ถ้าเอาฟังเพลงดีๆ ราคานี้ผมยังไม่โดนอ่ะ

บอกไม่ถูก ผมไปฟังมา 2-3 ครั้งละ ทำไมไม่ประทับใจก็ไม่รู้

Comment

เอาไว้ฟังเพลง+เล่นเกมคับ
          ไปอ่านกระทู้นี้มายังสับสนอยุ่เลย
          http://www.overclockzone.com/forums/...B8%99%E0%B9%86

Comment

ราคาประมาณนี้ของอะไรคุ้มที่สุดคับ
            eacan a600ii ก็ดันเลิกผลิต - -

Comment

ลองบอกงบมาก็ได้คับ พี่ๆในนี้ได้แนะนำกันถูก

Comment

งบไม่เกิน2500คับ ที่มองๆอยู่มี
                Sonicgear Tatoo Duo V 2.2 เห็นราคา2000
                SONY SRS-D5
                Eacan A200II ไม่แน่ใจมี2.1หรือเปล่า
                MICROLAB FC530U

Comment

ตามท่านหรอยเลยครับ น่าจะชัดเจนสุดละ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  แอมป์กำลังต่ำ & ลำโพงคุณภาพต่ำ ขับยาก = ...
                  ตอนแรกผมก็เคยสนใจตัวนี้นะ เพราะที่บ้านมีEdifierตัวเก่าอยู่ ตัวC11ทำแอมป์แยกมาให้ด้วย แอบคิดว่าน่าจะแจ่ม พอไปฟังจริงๆแล้วก็ไม่โดนเท่าไรนะ เสียงไม่ทิ้งห่ า งตัวEdifier ตัวเก่าผมเท่าไรเลย -*-

ถ้าเลือกเล่นงบใกล้เคียงกัน ผมหาMicrolab 2.0 ราคาใกล้ๆกันเอามาฟังเพลงดีกว่านะครับ มือสองพวกPro1หรือSolo7c น่าจะตอบโจทย์ฟังเพลงได้ดีกว่าด้วยมั้งในความคิดผม

ถ้าชอบมีซัพ แล้วไม่ติดลำโพงรุ่นเก่าๆ หาBoston BA635 มาใช้ซิครับ สองพันบวกลบแล้วแต่ความขาว เสียงดีเกินหน้าตาเกินราคามันแน่นอน ผมเคยใช้มาช่วงนึงยังติดใจเลย อิอิ

Comment

ไม่ลองไปฟังพวก Enzo 500 ดูครับ ผมว่าเสียงกลางเสียงเบสมันเป็นเนื้อเป็นหนังกว่านะ

Comment

ไม่เน้นเพลงเบสตุบตับนะคับ
                      ฟัง ป๊อป แจส อคูสติก Bossa Nova
                      ชอบเบสเป็นลูกๆ

Comment

++

Comment

เคยลองฟังยี่ห้อ sherman ไหมครับ หาฟังได้ที่ เเม๊คโค lotus powerbuy บางสาขา อิอิ
                          เเนะนำ ไอ้ตัว รุ่น SB-44B ครับ รูปลักษณ์มันคือ ลำโพงบ้าพลัง ตอนนี้ นั่งฟังเพลง pop กับ Bossa อยู่ หลังเบรินเเล้วงง
                          เสียงมันดันหายเเหลมเเบบเเสบหูไปซะงั้น เเห้งเสี้ยน หายไปไหนเเล้วหว่า กลับฟัง เพลงผ่อนครายสบายๆๆ ซะงั้น งงเลย 55+
                          มันเป็น รุ่น เเรกๆ เลยมั่งครับ ที่ทำลำโพง เเนวนี้ วันนี้ เอาลองมาฟังเบรินทิ้งไว้นิดหน่อย เหย ขัดกับหน้า ตา 55+
                          เบสมันเจือกเป็นลูกเเบบนุ่มๆไม่ถึงกับลึกมาก ผมเทียบความลึกกับเบสที่ยิงลงพื้นนะครับ เเรงประทะ ดีใช้ได้เลย - - เล่นเกมดูหนัง หายห่วง
                          ไม่หน้า จะเป็นลำโพงคอมได้ 55+ เพิ่งเอาฟังวันนี้ หลังจาก วางทิ้งไว้นาน เพิ่งเอาเปิดมาตอน 2ทุ่มของเมื่อวาน
                          อยากได้อารมณ์ งานวัด ซักหน่อย เสียงที่ได้ กลับ ชิวๆๆ เหมาะ กับหน้าคอมด้วย หมดอารมณ์บ้าพลังเลย555+
                          หากเราเปิดใจ จะพบ อะไรดีๆๆ อีกเยอะครับ อิอิ ผมใช้ลำโพงบ้าพลังหลายยี่ห้อเหมื่อนกันครับ leona soken sherman AJ 55+ เอาหมดเลย
                          เเต่มาเจอ ไอ้ตัวเนี๊ย งง เลยครับ กับเเนวเสียง 55+
                          Last edited by lookchid; 28 Apr 2012, 02:45:18.

Comment

Working...
                          X