Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ THX error อันไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ THX error อันไหนคับ

กดTHX แล้ว error เห็นในบอร์นี้บอกว่าให้แก้ชื่อ แต่ไม่รู้แก้ไฟล์ไหนบ้างคับ

อันที่ผมชี้ถูกไหมคับ ส่วนอีกอันไม่รู้อันไหนช่วยทีคับเปิดแล้วerror ตลอด
    Last edited by akekarakj; 28 Apr 2012, 20:28:11.

ใช้ Sound รุ่นไหนครับ..ท่านต้องการทำอะไรครับ...ตั้งค่าระบบเสียง THX หรือว่า...ต้องการให้โลโก้มันโชว์ที่ Control ครับ

ปกติเค้าเรียกใช้ THX จากตรงนี้ครับ...หรือว่าท่านกดตรงนี้แล้ว Error
    Last edited by Spy-Th; 28 Apr 2012, 17:36:10.

Comment

0460คับ
      พอกดเปิดที่ THX ใน Control มันขึัน error ไม่สามารถเปิดได้คับ
      Last edited by akekarakj; 28 Apr 2012, 17:35:48.

Comment

Originally posted by akekarakj View Post
        0460คับ
        พอกดเปิดที่ THX ใน Control มันขึัน error ไม่สามารถเปิดได้คับ
        อ๋อ....การ์ดซาวน์คงหลวมครับ..ลองถอดเสียบให้แน่น ๆ ดูครับ...อีกกรณีนึงก็คือ...ลงไดรเวอร์ไม่สมบูรณ์...ลบไม่เกลี้ยงจริง ๆ ..ผมก็เคยเป็นครับ..แล้วก็ลองเปลี่ยนไดรเวอร์เป็นรุ่นอื่นดูครับ..^^

Comment

เรียกใช้...ตัวล่างสุดครับ...ไอคอนของผมมันเขียนว่า THX เลยครับ ^^
          Last edited by Spy-Th; 28 Apr 2012, 17:46:02.

Comment

Originally posted by Spy-Th View Post
            ใช้ Sound รุ่นไหนครับ..ท่านต้องการทำอะไรครับ...ตั้งค่าระบบเสียง THX หรือว่า...ต้องการให้โลโก้มันโชว์ที่ Control ครับ

ปกติเค้าเรียกใช้ THX จากตรงนี้ครับ...หรือว่าท่านกดตรงนี้แล้ว Error
            ใช้คับกดตรงนี้แล้ว Error คับ
            ได้เวอร์ที่ลง
            -PAX PCI XFI ALL OS Driver V4.55และPAX PCI XFI All-OS-Driver V3.00
            -PAX MASTER Suite V2.00
            เป็นเหมือนกันหมดคับ เห็นเขาบอกว่าท่าแก้ชื่อใน THX จะหาย แต่ไม่รู้ว่าไฟล์ตัวไหนบ้างคับ
            Last edited by akekarakj; 28 Apr 2012, 19:02:02.

Comment

ยังแก้ไม่ได้เลยคับใครเคยเป็นบ้างคับแก้ยังไง

Comment

Originally posted by akekarakj View Post
                ยังแก้ไม่ได้เลยคับใครเคยเป็นบ้างคับแก้ยังไง
                ง่ายๆครับ
                ในโฟเดอร์ THX เปลี่ยนชื่อไฟล์ตามนี้นะครับ
                THXConsl.crl --> SpkConsl .crl
                THXConsl.bff --> SpkConsl .bff

Comment

จากการนั่งหาข้อมลูตั่งนาน แก้ชื่อที่ไฟล์นี้

Comment

Working...
                  X