Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบครับว่าระบบเสียงต่างๆในการ์ด creative ครับและควรเปิดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบครับว่าระบบเสียงต่างๆในการ์ด creative ครับและควรเปิดไหมครับ

พอดีผมมีการ์ด x-fi titanium fatal1ty อยากทราบครับว่าระบบเสียงต่างๆในการ์ด creative และควรเปิดหรือไม่ครับอย่างเช่น x-fi cmss-3d และ x-fi clytailizer และ svm ผมเอามาเล่นเกมส์ครับ
    ขอบคุณมากครับ

ปกติผมจะเปิด crystalizer เวลาเล่นเกมครับ เพราะมันทำให้ได้ยินเสียงเท้าศัตรูชัดขึ้น
    เวลาฟังเพลงบางครั้งก็เปิดครับ

Comment

เล่นเกมส์ ดูหนัง
      ถ้าเป็น 2.0 - 2.1 ก็ เปิด cmss 3D, clytailizer แล้วแต่หูทนไหม (มากๆ เจ็บหู) svm ปิด
      ถ้าเป็น 5.1 ก็ปิด ยกเว้น clytailizer

ฟังเพลง
      ปิดให้หมด Clytailizer แล้วแต่ชอบ นะจ๊ะ

Comment

ขอบคุณมากครับ ใช้มาตั้งนานผมปิดตลอด เห็นมันมีมาให้ก็เลยอยากเปิดใช้กลัวเดี๋ยวจะไม่คุ้มที่ซื้อมาครับ

Comment

ส่วนตัว cmss 3d ถ้าใช้หูฟังเล่นเกมค่อยเปิด(ช่วยเรื่องมิติได้บ้างแต่เสียเนื้อเสียง)
          ฟังเพลงไม่เปิดอะไรเลย แล้วปรับเป็น audio creation mode + bit match accurate playback

Comment

Working...
          X