Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ headphone ดีๆสักตัว งบ ไม่เกิน5000 สักนิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ headphone ดีๆสักตัว งบ ไม่เกิน5000 สักนิดครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ headphone ดีๆสักตัว งบ ไม่เกิน5000 สักนิดครับ ว่ามีตัวใหนบ้างเสียงเป็นอย่างไร
    ส่วนมากผมใช้ ฟังเพลงกับดูหนังครับ ใช้ต่อกับคอมครับ ต่อที่ตัวซาวด์การ์ดกล่อง creative extigy เก่าแล้วรุ่นคุณปู่
    ผมไม่ใช่หูทองอะไรมากมายครับ อยากขยับสเต็ปหูตัวเองไปอีกนิดครับ ปกติใช้ ฟิลิป ตัวแปดร้อยกว่าบาทครับ
    เรื่องเสียงผมขอแค่ฟังโดยรวมๆแล้วครบๆครับ แบบที่เขาว่ากัน สูง กลาง ต่ำ สเต็จ บลาๆๆตามที่รีวิวหูฟังอะครับ
    แต่อยากได้เสียงผู้ฟังจริงว่าอันใหนเด็ดดวงทีุ่สุด ขอบคุณครับผม

เอาทรงไหน in ear , ear bud , full size , semi/on ear
    ที่ไปไล่ลองfull size ตาม้รานมาก็ akg k540 ผมก็ว่ามันกลางๆ ดี ไม่เน้นไปแนวไหนมาก ขับไม่ยาก ราคาร้านมั่นคง 4500-4600ได้

Comment

full size ครับผม เอาแบบปิดหูมิดอันเลยครับ

Comment

Roccat kave 5.1 แท้ครับ
        ผมใช้อยู่ครับ...

หรือ cm storm sirus 5.1
        ทั้ง 2 ตัวไม่เกิน 4000 ครับ

Comment

ถ้าชอบเบสแนะนำ V-moda CrossFade แต่ตัวนี้ต้องpre order จากUS
          JVC HAM5X Xtreme Xplosive ตัวนี้ดีไซน์แนวๆราคาไม่แพงมาก เสียงดีเหมือนกัน

Comment

ในงบผมเชียร์ SHURE SRH440 เอาไว้ฟังเพลง แต่ติดตรง Request จะดูหนังด้วย

อยากให้ลองที่ Ultrasone HFI580 ครับ ราคาเกินงบไปอีก 1พัน (ราคา 5990บาท ราคาจากร้าน Jetliveaudio)

ฟังเพลงได้ ดูหนังก็ยังดี เบสใหญ่หนักแน่นแต่ไม่ออกโทน Dark มาก เสียงกลางไม่โดนเบสกลบ ตัวนี้ผมลองดูแล้วครบครันดีครับ :-) ลองหาข้อมูลตัวนี้อาจจะชอบครับ มี technology 2อย่างที่น่าสนใจไม่ว่าจะเรื่องสร้างมิติโอบล้อมและลดคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า(อันนี้คิดว่าไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ หูจะแตกก็เพราะเปิดดังมากกว่า 55+)

Comment

ถ้าต้องการ เอาไว้ใช้ หรือหามือ2 ถูกๆ

ผมมี MDR-XB700 ของ SONY อยู่ตัวนึง หัวJack ทองเหลือง

ครอบหูเต็มๆ รัดหัว นิ่มๆ เสียงทรงพลัง มาเต็ม เบสหนักๆ สภาพแหล่มเป็ด ตีไป 90%

ผมใช้อัดเพลงในห้องอัดอยู่ พอดีได้ตัวใหม่มา ตัวนี้ เลย เอามาปล่อยไห้คนที่สนใจ

ปล่อย 2,000 พร้อมส่ง EMS ครับ

อยากรู้ราคราจริง เช็คได้ครับ ว่า มือ1 เท่าไหร่ แล้ว มือ2เค้าปล่อยกัน เท่าไหร่ ^^

สนใจ PM มาครับ

Comment

Working...
              X