Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงมีเสียงช็อตครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงมีเสียงช็อตครับ ช่วยที

ผมใช้ Eacan A600II ครับ มีเสียงช็อตเป็นพักๆ สิ่งที่จะเกิดก่อนเสียงช็อตคือเสียงซ่าจากลำโพงด้านซ้ายแล้วจะดังขึ้นเรื่อยๆ ซักพักก็จะเป็นเสียงช็อต (เฉพาะด้านซ้าย ด้านขวาปกติทุกอย่าง)

เช็คใน Software แล้วปกติทุกอย่าง ไม่น่าจะเกี่ยว ใช้ Foobar ฟังเพลง ไม่ใช้ปลั๊กอินใดๆเลย ใช้สายทำเอง (อันนี้ไม่รู้ว่าข้างในมันช็อตกันหรือป่าว ยังไม่ได้เอาออกมาดู) ต่อสายดินแล้วด้วยครับ

เอ้อ แล้วก่อนที่จะเกิดเสียงซ่าลำโพงข้างซ้ายจะดังมากกว่าปกติมาก เสียงจะออกแตกๆหน่อยๆ

พี่ๆคนไหนรู้วิธีแก้บ้างครับ ช่วยทีครับ พึ่งจะเป็นประมาณ 1 อาทิตย์นี่เองครับ

ขอถามอีกอย่างครับ หัว Input ที่ลำโพงมันหลุดครับ ส่งเคลมได้หรือเปล่า

Last edited by kroeksit; 18 May 2012, 01:57:07.

ประกันเหลือเท่าไหร่ครับ ถ้ายังมีประกันก้อส่งเคลมก็ได้ครับ ถ้าขี้เกียจก็รื้อมาเลย

Comment

Working...
    X