Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะซื้อ Sound Card ที่มี stereo mix

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะซื้อ Sound Card ที่มี stereo mix

ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะซื้อ Sound Card ที่มี stereo mix
    ต้องการพูดได้พร้อมเปิดเพลง พอดี Sound on มันไม่สามารถทำได้
    ต้องการราคาไม่สูงเอาแค่พอใช้ได้

ปล. ใช้กับวินโดว์ XP ครับ ขอขอบคุณในคำแนะนำนะครับ

ค่าย creative เรียก What U Hear พวกasus ,realtek เรียก stereo mix
    sound on board ก็มี แต่ บางรุ่นต้องไปติ๊กเปิด

Comment

เครื่องผม on เป็นชิพ VIA มันไม่สามารถ ทำให้ใช้ไมล์พร้อมเปิดเพลงไ้ด้ครับ
      ลง Driver จากเวปมันแล้วก็ใช้ไม่ได้ มานเลือกได้แค่ ใช้ไมล์ หรือ เปิดเพลง
      ลองหาในกระทู้เก่าๆ แล้ว เห็นคนบอกว่ามานแก้ ไม่ได้เป็นที่ ชิพ on เลยจะ
      หา Card ที่ มานทำได้มาใส่แทนเลยอะครับ ขอคำแนะนำหน่อย ขอบคุณมากครับ

Comment

asus xonar ds ก็ได้ครับ พันสามมั๊ง

Comment

ขอบคุณครับ จะได้ไปจัดมาเลย

Comment

ผมใช้ SB0570 ก็ไม่มีสเตริโอมิกเหมือนกันคับ ไม่รู้ทำยังไงให้มันมีคับไปปรับให้เห้นหมดทุกตัวแล้วนะมันก็ไม่มี ผมก็หมดปัญญา เหมือนกันคับ ผมใช้วิน7อยุ่คับ ไปโหลดไดเวอร์มาใหม่แล้วก็ไม่มี ใครมีแผ่นเต้มไดเวอร์sbที่แถมมามั้งคับผมขอหน่อยได้ไหมคับ ของผมมันหายไปไหนไม่รุ้

Comment

Working...
            X