Announcement

Collapse
No announcement yet.

D I Y

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Credit คุณ Yaii จาก http://www.htg2.net/

http://www.htg2.net/index.php?topic=29776.0
    Attached Files

Comment

มันคือไรหงะ งิงิ

เหมือนช่องเสียบไมค์ร้องเกะ

Comment

amp หลอด ยัดความคลาสสิคลงไปใน hi technology + +

Comment

สุดยอด แอมหลอด ซาวแบบเก๋าๆๆ

Comment

เสียงดีป่าว

Comment

อยากได้ เฮดโฟนแอม ที่เป็นหลอดจัง
              ไครทำมาขายถูกบ้างงงงง
              (เห็นแต่ละตัวเสียงน่าขนลุก+ ราคาน่าขนลุก(กว่า))

Comment

HA-1 Headphone AMP นะครับตัวนั้น

เสียงดีนะครับตัวนั้น แค่ค่าหลอดก็แฮะๆ แพงกว่าเคสอีกมั้ง

Comment

หลอด Sylvania

จะสว่างไหมนะ อิอิ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                    หลอด Sylvania

จะสว่างไหมนะ อิอิ
                    ลองค้นประวัติ ดูสิครับ บริษัทนี้ ม่ะทำมะดา

Comment

Originally posted by Night_Angel View Post
                      ลองค้นประวัติ ดูสิครับ บริษัทนี้ ม่ะทำมะดา
                      แซวเล่นน่ะ อิอิ
                      มีใครใช้ NOS บ้างนี่ก็ไม่ธรรมดา เสียงจะพุ่งมากๆ เหมือนติด nitro อิอิ

Comment

งามแต้ๆ เลยเน้อ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                          แซวเล่นน่ะ อิอิ
                          มีใครใช้ NOS บ้างนี่ก็ไม่ธรรมดา เสียงจะพุ่งมากๆ เหมือนติด nitro อิอิ
                          NOS = New Old Stock
                          NIB = New In Box

หลอดสูญญากาศ จะเรียก ว่า Vacuum tubes หรือ Tubes เฉยๆครับ

ปล. ใช้อยุ่ครับ

Comment

Originally posted by Night_Angel View Post
                            NOS = New Old Stock
                            NIB = New In Box

หลอดสูญญากาศ จะเรียก ว่า Vacuum tubes หรือ Tubes เฉยๆครับ

ปล. ใช้อยุ่ครับ
                            NOS ผมแซวว่ามันพ้อง กับ NOS Brand แต่งรถน่ะครับ มุกแป้กอีกแล้ว --'

แสดงว่าท่านนี่ก็เริ่มมี.... แล้วล่ะสิเนี่ย แอมป์หลอดส่วนใหญ่คนมี.... มักเล่นกัน
                            (จงเติมคำในช่องวว่าง) < ล้อเล่น

ใช้แอมป์ของอะไรอยู่ครับ หรือ DIY
                            ได้โอกาสขอปรึกษาเลย อิอิ สมมติผมใช้ TS SE-34.2 นี่พอทราบไหมครับ มันเหมาะกับ ลำโพงอะไรบ้าง แอบมองๆ Totem ไว้เหมือนกัน
                            Last edited by Aeromancer; 23 Mar 2008, 23:10:02.

Comment

ต่อแบบ Hardwire ซะด้วย 555+
                              แต่เวลาทำงานหลอดจะร้อนและความร้อนมันจะสะสมมากไหมนี่

Comment

Working...
                              X