Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามท่านที่เคยฟังทั้ง S530d และ S730 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามท่านที่เคยฟังทั้ง S530d และ S730 หน่อยครับ

อยากรู้ว่าเบสของ S730 แข็งและบวมหรือไม่ หรือว่าแน่นและลึกครับ หาในยูทูปมีแต่เปิดเพลงแนว hip-hop จับแนวเสียงไม่ได้เลยครับ

ส่วนใหญ่ผมฟัง rock, hard rock, metal และเพื่อชีวิต ครับ

แล้ว sat ของ 530 และ 730 เป็นตัวเดียวกันใช่ไหมครับ

เบส s730 จะเป็นแบบแผ่ขยายครับ
    คือเน้นที่ปริมาณ มันมีอิมแพคที่ดี แต่มันไม่ขึ้นรูปเท่าไหร่
    เน้นแบบ บึ้มๆ คนรู้สึดกันทั่วห้อง
    แนวเพลงที่ฟังมา 730 จะดีว่า
    s530d เบสอาจจะน้อยไปสำหรับแนวที่ต้องการเบสเยอะๆ

Comment

แล้วเบสของ 730 มันไปกวนเสียงย่านอื่นไหมครับ

ตู้ซับของ 730 มันไม่มีท่อเหมือนลำโพงรุ่นอื่นๆ อยากรู้ว่าซับแบบนี้ให้เสียงต่ำได้ดีหรือแย่กว่าซับแบบมีท่อลมยังไงครับ

Comment

ตู้ซับราคาแพงๆบางยี่ห้อก็ไม่มีท่อนะครับ
        จริงๆคำติบผมมันก็คำตอบให้อยู่แล้ว ถ้าอยากรู้แนวเสียงลองหาฟังดูเลยครับ
        ถ้ายะฟังแค่ตู้เบสหา s550 ก็ไ่ด้ตู้เดียวกัน แค่แอมป์คนละตัว

Comment

Paradigm Ultracube ก็ไม่ไม่ท่อ คล้ายตัวนี้เลย แต่ดอกอยู่ด้านใต้

Comment

เบส แน่นลึกดีนะผมว่า ผมก็ฟังร๊อครับ S730

Comment

Working...
            X