Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ซาวการ์ดตัวไหนใช้คู่กับ vs4621 ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ซาวการ์ดตัวไหนใช้คู่กับ vs4621 ดีคับ

ขอคำแนะนำ ซาวการ์ดตัวไหนใช้คู่กับ vs4621 ดีคับ
    ตอนนี้ใช้ออนบอร์ดอยู่คับ
    จากที่ลองฟังครั้งแรก เสียงแหลมกัดหู แล้วเบสออกมาเยอะเกินไป เสียงไม่ใส

ซาวการ์ดตัวไหนทำให้เสียงออกมา ดีขึ้น ใสขึ้น ฟังสบายขึ้นครับ
    Last edited by wokentappy; 1 Jun 2012, 16:56:21.

ASUS DS

Comment

ผมงบน้อยใช้ audigy value 7.1 มือสองด้วย เสียงดีกว่า alc 888
      แต่เคยเสียบออนบอร์ดรุ่นเก่า จำชิปออนบอร์ดไม่ได้แล้ว แต่เป็นชิปของ alc สูงสุดต่อลำโพงได้ 5.1
      เสียงใกล้เคียงกับ audigy value 7.1 มาก

Comment

พึงซื้อมา เหมือนกัน vs4621เอามาใช้แทน T3130 เพราะเปิดเสียงดังๆแล้วเสียงแตก แต่พอฟัง vs4621 เบสแรงโพดๆ สันทั้งบ้าน แต่เสียงแหลม สู้ T3130 ไม่ได้ซะงั้น
        ใช้กับ alc 889 ว่าจะหา ซาวการ์ด สักตัวเหมือนกัน

Comment

ลำโพงคู่หน้ามันแปลกๆนะ

Comment

เบสมันบวมครับตัวนี้ ผมก็ใช้อยู่จนตอนนี้พังครับ

Comment

ฟังๆดูก็ไม่บวมนะคับ แต่เบสมันออกเยอะเกินไป

Comment

http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM3048074.html

Comment

Working...
                X