Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งถอย sb0460 มาลงไดร์เวอร์ support pack แล้วเสียงไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งถอย sb0460 มาลงไดร์เวอร์ support pack แล้วเสียงไม่ออก

ช่วยที่ครับsb0460 มาลงไดร์เวอร์ support pack แล้วเสียงไม่ออก

Win 7 32 bit ครับ ทำไงดีครับ

support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)

ตัวคอนโซลเรียกใช้งานได้หรือเปล่า เลือก output เป็น 460หรือยัง

Comment

ยังงี้คือหาการ์ดเจอแล้วใช้มั้ยครับ

Comment

ยังงั้นคือdetect การ์ดเจอแล้ว
        ไม่ลองdriver officialก่อนล่ะ

Comment

ตอนอยู่กับผมก็ดังอยู่เลย

คาดว่า Output ผิดทาง

Comment

เสียงมันออก HDMI ของการ์ดจอเปล่า ครับ
            ลองเปิดวินแอม เลือก output เป็น 460 ดู

Comment

ที่ control panel, sound, playback เลือก speakers creative sb xfi ตั้ง set default หรือเปล่า
              ถ้าเป็นแล้วยังไม่มีเสียงก็ลองเข้า creative audio control panel แล้ว restore defaults ดู

Comment

driver official หมายถึงไดร์เดอร์ ของ create อ่ะหรอครับ

Comment

Originally posted by cici View Post
                  driver official หมายถึงไดร์เดอร์ ของ create อ่ะหรอครับ
                  ครับ ของ Creative

Comment

ผมทำทุกวิถีทางเท่าที่จะทำได้แล้วนะ แต่ก้อยังไม่มีเสียงออกมาเลย

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ที่ control panel, sound, playback เลือก speakers creative sb xfi ตั้ง set default หรือเปล่า
                      ถ้าเป็นแล้วยังไม่มีเสียงก็ลองเข้า creative audio control panel แล้ว restore defaults ดู
                      ทำแบบนี้ออกชัวไม่ออกการ์ดเสียแล้วครับ

Comment

Originally posted by joyrisus View Post
                        ทำแบบนี้ออกชัวไม่ออกการ์ดเสียแล้วครับ
                        ก่อนออกไปส่งให้ จขกท. ผมก็ยังเปิดเพลงฟังอยู่เลย เดี๋ยววันพุธ จะไปดูห้ที่บ้านจขกท. ดู

Comment

ผมเพิ่งซื้อมาลองวันนี้เอง ทำแบบนั้นเลย เสียงออกเลย

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เสียงออกแล้วไชโย ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

Comment

Working...
                            X