Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 2000-3000 2.0มีตัวไหนน่าเล่นครับ 2.1ก็ได้ เน้นฟังเพลงรายละเอียดเสียง และซาวการ์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 2000-3000 2.0มีตัวไหนน่าเล่นครับ 2.1ก็ได้ เน้นฟังเพลงรายละเอียดเสียง และซาวการ์ด

งบ 2000-3000 2.0มีตัวไหนน่าเล่นไหมครับ หรือ 2.1ก็ได้ เน้นฟังเพลงรายละเอียดเสียงครับ
    ตามนี้เลยครับ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

อีกเรื่องครับ soundcard SB0100 ใช้กับ win7 สเถียรไหมครับ
    ถ้าไม่สเถียรพวกการ์ดราคา 400-600 มือ2ในห้อง soundcard มีตัวไหนใช้กับ win7 ดีมั่งครับ
    Last edited by silverkun; 17 Jun 2012, 16:09:14.

soundcard SB0100 ใช้กับ win7
    ไม่ เรื่องไดร์เว่อร์อยู่แค่ระดับพอใช้ได้ อาจจะใช้ได้แค่stereo ด้วย

ถ้าไม่สเถียรพวกการ์ดราคา 400-600 มือ2ในห้อง soundcard มีตัวไหนใช้กับ win7 ดีมั่งครับ
    sb0570

ส่วนxonar dg นี้ไม่ค่อยเห็นมือ2น่ะ แต่ถ้ามีคงอยู่ในราคาประมาณนั้น

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
      ไม่ เรื่องไดร์เว่อร์อยู่แค่ระดับพอใช้ได้ อาจจะใช้ได้แค่stereo ด้วย
      sb0570

ส่วนxonar dg นี้ไม่ค่อยเห็นมือ2น่ะ แต่ถ้ามีคงอยู่ในราคาประมาณนั้น
      ขอบคุณครับ ไดร์เวอร์ที่ว่านี่หมายถึง KX เปล่าครับ

และลำโพงมีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ

Comment

สำหรับsb0100 บน7 คือ kxdriverครับ

ตัวที่เคยใช้แจ็คเขียวใช้ไม่ได้(ใช้แล้วเสียงแตกกระจาย) เลยต้องสลับไปใช้แจ็คดำ ทำให้มันใช้5.1ไม่ได้แน่ๆ
        อาการนี้เห็นบ้างคนเป็นบ้างคนไม่เป็น วัดดวงหน่อย

ลำโพงไม่มีคอมเมนต์ครับ รอท่านอื่น

Comment

SB0100 ใช้บน win7 เคยใช้ฟังเพลงกับ 2.1 ไม่มีปัญหาอะไรครับ ฟังได้ปกติ
          ลง kx แล้วก็เสียบรูดำ
          ไม่ได้ตั้งค่าอะไรมากมายนะครับ output เดิมๆเลย ไม่ใช้ asio ไม่ใช้ ks , wasapi อะไรทั้งสิ้น
          ฟังเพลง ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

ขอบคุณครับ ถ้า 0100 ใช้ 2.1 ได้ปกติก็ไม่มีปัยหาอะไร

ตอนนี้เหลือลำโพง 2.0 ใช้ฟังเพลงครับ ส่วนใหญ่อะคูสติกเน้นฟังรายละเอียดยังเลือกไม่ถูก ไม่ได้ตามพวกลำโพงคอมมานานแล้ว
            คือเอาไว้ใช้ในหอพักเลยไม่อยากเลือก 2.1 กลัวจะกระทบผู้อาศัยคนอื่นน่ะครับ

ไม่ต้องเทพมาก เอาพอคุ้มค่าคุ้มราคาก็โอแล้วครับ ได้ซัก 2000 จะโอมาก

Comment

งบ 2000เอาที่ผมเคยใช้นะครับ xanadu x2 ,creative t20 มือสอง , Altec vs2620
              ตอนนี้ผมใช้ VS2620 อยู่ครับเหมาะกับการใช้ที่หอดี ส่วนสองตัวแรกเอาไปใช้ที่บ้านแล้วครับ
              รู้สึกเสียงมันกระหึ่มไปหน่อย อีกตัวนึงก็ Microlab B-73 ตัวนี้ไม่เคยฟังครับลองๆหาข้อมูลดูครับ

Comment

2.0 microlab PRO1 ราคามือ2เกินงบไปนิด และสามารถไปได้อีกไกล เล่นสาย เปลี่ยนแอมป์ได้อีก

2.1 งบเท่านี้หาดียาก 2.1ราคาต่ำๆ เบสเยอะ กลาง แหลม หายหมด ถ้าพอฟังได้ ต้องงบถึง 5000 ขึ้น

soundcard คงหนีไม่พ้น xonar DG DS แนะนำตัว DS

Comment

creative t20 คับ

Comment

Working...
                  X