Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับx3/2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับx3/2.1

คือลำโพงผมมันดังแซดๆอ่ะคับเป็นช่วงๆ แค่เสียบปลั๊กไว้เฉยๆก็ดังแล้ว พอมีทางแก้ไหมครับ มันเก่ามากแล้วเลย4ปีได้ รำคาญมากมายท่านใดมีทางแก้ช่วยบอกทีนะครับ

ปลั๊กแน่นรึป่าวครับ หรือไม่ก็อาจจะเป็นที่ตะกั่วภายในหลุดล่อน(อาจจะนะ)

Comment

คือสวิทตัวหมุ่นๆที่เอาไว้ปรับเสียงหัวจุกมันจะเป็นแบบพลาสติกใช่มะครับ ผมเลยลองดึงหัวพลาสติกออกแล้วเอานิ้วแตะที่ตัวสวิทเลย มันดังกว่าเก่าอีกมากมายอย่างนี้สวิทช็อตรึเปล่าอ่ะครับ

Comment

ไม่มีท่านใดรู้ทางแก้เลยหรอครับ

Comment

ไม่มีท่านใดช่วยเลย รำคาญมากมายหรือมันมีทางแก้ทางเดียวคือซื้อใหม่ครับ

Comment

เสียงจี่ป่ะครับ ผมก็เป็น ชินแล้ว

Comment

ถอดปลั๊กไฟฟ้าของลำโพงออกก่อนนะครับ

มันสกปรกครับ ถอกจุกพลาสติคที่เคยดึงเล่นออกมาจะเห็นแกนเหล็ก
              ลองหาสเปรย์ล้างจุด Contact(Contact Cleaner) พ่นลงไปหนักๆ ในร่องของแกนหมุน
              แล้วหมุนไปๆมาจนกว่าเสียงจะปกติ(ถ้าอาการเริ่มดีขึ้นแล้วก็พ่นน้ำยา+หมุนต่ออีกเรื่อยๆ)

ถ้าไม่หายก็คงต้องเปลี่ยนปุ่มหมุนนั้นหละครับ
              ถ้ามีความรู้ทางบัดกรีนิดหน่อยก็รื้อมาเปลี่ยนเองครับ
              ต้นทุนราคาของไม่กี่สิบบาทครับ(^-^)

Comment

Working...
              X