Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง canton movie 130 กับ leona G9 ตัวไหนให้เสียงดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง canton movie 130 กับ leona G9 ตัวไหนให้เสียงดีกว่าครับ

ระหว่าง canton movie 130 กับ leona G9 ตัวไหนให้เสียงดีกว่า เอามาจับคู่กับ Denon 1612 ขอความคิดเห็นด้วยครับ

กินขาดG9อยู่แล้วครับ

ถ้าดูหนังฟังเพลงพอๆกัน Denon
    ดูหนังอย่างเดียว Yamaha
    ดูหนังแอคชั่น ฟังเพลงร็อคๆ สไตล์เสียงเข้มข้น Haman
    เพลงเพลงเยอะ ดูคอนเสริ์ต Marantz
    สไตล์ดุๆดิบๆ Pioneer
    ดูหนังเยอะกว่าไม่มาก ฟังเพลงด้วย Onkyo (เชียร์ค่ายนี้ อิอิ)

Comment

canton movie 130

ผมลองฟังมาเหมาะกับการดูหนังครับ เบสแน่นมาก

และรายละเอียดเสียงน้อยไปหน่อยอาจเปฺ็นเพราะ Satt ที่เล็กไปหน่อย

Comment

ถ้าเปลี่ยนมาใช้ Denon AVR 1912 จะให้เสียงที่ดีขึ้นหรือเปล่า

Comment

การที่ใช้AVRตัวใหญ่กว่าเดิม จะช่วยให้มีรายละเอียดมากขึ้น เสียงที่แน่นขึ้น

ยังไม่เคยลองเหมือนกันตัวนี้ แต่ชุดSattถูกใจของklipschอยู่

Comment

klipsch ชุดไหน ราคายังไงครับ

Comment

มาเชียร์ G9-Excite เพราะใช้อยู่
              แต่ใช้กับซาวการ์ด5.1กระป๋องๆนะครับ
              เสียงนั้นถือว่าใหญ่โตเอาการ

กำลังหาAVRมาขับอยู่เช่นกันจ้า

Comment

Originally posted by pungem View Post
                klipsch ชุดไหน ราคายังไงครับ
                ตัวนี้ครับ http://www.piyanas.com/showroom/en/p...category_id=34

ถ้า Satt อย่างเดียวมันก็ไม่เท่าไหร่หรอกคับ ต้องซับ AVR สายอิกนิดหน่อย

วันนี้ลองไปฟังcanton movie 130มาแระ เสียงดีใช้ได้ถือว่าคุ้มค่า Sattเสียงใหญ่โต แต่ซับเบาไปหน่อย(ไม่มาก)

Comment

ช่วงนี้สับสน ตัวเลือกแยะ ทั้ง jbl cinema 500, polk TL 1600 ,canton movie 130 , leona G 9 และลำโพงทึ่คุณ maxzaba แนะนำ ทั้งหมดผมไม่มีโอกาสได้ฟังเลยเพราะ จังหวัดผมไม่มีให้ฟัง เลยไม่รู้ตัวไหนเหมาะกับการ ดูหนังมากที่สุด

Comment

Working...
                  X