Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS XONAR D1 กับ SB 0090 สองรุ่นนี้ แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS XONAR D1 กับ SB 0090 สองรุ่นนี้ แนะนำทีครับ

ก็ตามหัวกระทู้หน่ะครับ กำลังลังเลอยู่ว่าจะเล่นตัวใหน ก็ต้องรบกวนท่านผู้รู้แนะนำให้ที่ครับ หนักไปทางดูหนังครับ ขอบคุณครับ

ยังรอผล อย่างใจจดใจจ่อ

Comment

0090 ให้ฟรียังต้องคิดเลย มันไม่ค่อย compatible กับ win7 ซักเท่าไร

Comment

XONAR D1 ผมใช้อยู่ เสียงหวาน

Comment

D1

Comment

ก็เห็นว่ามันแจ๊คทองเหมือนกัน แต่0090เห็นมันแผ่นใหญ่กว่าD1.แล้วเห็นเค้าว่ายี่ห้อนี้มีมานานก็เลยไม่แน่ใจว่าจะดีกว่าD1.ซึ่งแผ่นเล็กกว่าเครื่องในน้อยกว่าผลิตมาน้อยรุ่นกว่า ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมไว้เป็นความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ตอบแบบไม่ต้องคิดเลย ASUS XONAR D1 ดีกว่าเห็นๆ เพราะ ไดร์เวอร์ มันใช้กับ window7 64 bit ได้ โดยเสียงไม่เพี้ยน อีกค่าย -*- มันทิ้งลูกค้าเลย แล้วคุณจะเลือกอะไรละครับ
              แต่ผมสงสัย ASUS XONAR D1 เวลา เปิดเครื่อง หรือ ปิดเครื่อง มีเสียงแต๊กๆ ดังพอควร โทรไปถามช่าง hwh เขาบอกว่า เป็นเสียงปรกติ เสียงของรีเล ตัวสีขาวๆนั้นละ ท่านอื่น เป็นด้วยหรือเปล่าครับ
              ถ้าไม่เป็นจะได้เอาไปเครมซะ

Comment

D1ดีกว่าแน่นอน
                เสียงแต๊กๆ เป็นปกติของตระกูล XONAR
                เวลาเปิด-ปิดเครื่อง ,ลงไดเวอร์ จะมีเสียง

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับที่มาช่วยชี้แนะให้ตัดสินใจใด้ง่ายขึ้นครับ คงเล่นD1แน่นอนครับ ยังรับคำแนะนำเพิ่มเติมน่ะครับ(ประดับความรู้)ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by vivahot View Post
                    ตอบแบบไม่ต้องคิดเลย ASUS XONAR D1 ดีกว่าเห็นๆ เพราะ ไดร์เวอร์ มันใช้กับ window7 64 bit ได้ โดยเสียงไม่เพี้ยน อีกค่าย -*- มันทิ้งลูกค้าเลย แล้วคุณจะเลือกอะไรละครับ
                    แต่ผมสงสัย ASUS XONAR D1 เวลา เปิดเครื่อง หรือ ปิดเครื่อง มีเสียงแต๊กๆ ดังพอควร โทรไปถามช่าง hwh เขาบอกว่า เป็นเสียงปรกติ เสียงของรีเล ตัวสีขาวๆนั้นละ ท่านอื่น เป็นด้วยหรือเปล่าครับ
                    ถ้าไม่เป็นจะได้เอาไปเครมซะ
                    D2 ก็มีครับ มีทุกครั้งที่เปิดเครื่อง asus เสียงหวานสมใจครับ แน้นฟังสบายๆชิวๆ เบสนุ่มกว่า 0090 แน่นอน

Comment

Working...
                    X