Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำด้วยครับ ลำโพง SAAG เปิดไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำด้วยครับ ลำโพง SAAG เปิดไม่ติดครับ

พอดีผมซื้อลำโพงตัวนี้มานานแล้วเหมือนกันครับ
    เป็นลำโพงแบบ มีตัวใหญ่ 1 แล้วก็เล็ก 2 สีดำ ยี่ห้อ SAAG ครับ
    ตัวเล็ก 2 ตัวจะมีสายขาว-แดงไปเสียบกับด้านหลังของตัวใหญ่
    แล้วก็ที่ด้านหลังของตัวใหญ่จะมีสายปลั๊กไป , สายหัวเสียบคอม และอีกสายคือที่เป็นรีโมทอันเล็กที่มีปุ่มเปิดน่ะครับ

คือไอสายที่ผมเน้นไว้เหมือนมันจะหลวมๆ ทำให้ไฟสวิทไม่ติด สายจากด้านหลังลำโพงตัวใหญ่ต้องจับดันค้างไว้นานๆถึงจะติดที โดนนิดเดียวก็ดับอีก
    พอจะมีวิธีแก้หรือ ร้านซ่อมแนะนำไหมครับ

เป็นที่อะไรอ่าครับ อาการข้างต้น

ปล.ซื้อมาไม่แพงครับ 900 เอง ไม่อยากซ่อมแพง

รบกวนด้วยนะครับ

ช่วยด้วยครับ

Comment

อ๋อรีโมทย์เสีย ซ่อมง่ายมากๆ ทำเองก็ยังใด้ ไม่เกินร้อยหรอก

แต่ถ้าพาไปให้ช่างซ่อม ก็แน่นอนว่าหลายตัง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        อ๋อรีโมทย์เสีย ซ่อมง่ายมากๆ ทำเองก็ยังใด้ ไม่เกินร้อยหรอก

แต่ถ้าพาไปให้ช่างซ่อม ก็แน่นอนว่าหลายตัง
        มันเหมือนสายจะหลวมๆน่ะครับ ต้องจับสาย(สายอันเดียวกับรีโมท) ด้านหลังของลำโพงตัวใหญ่ ดันขึ้นบ้าง ลงบ้างถึงจะติดที แล้วก็จะโดนไม่ได้เลย
        ผมไม่กล้ารื้นน่ะครับ มีวิธียังไงบ้างครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครัย เป็นขั้นตอนก็ได้ ผมตัดใจยอมริ้อเองแล้วครับ ^^

Comment

ต้องแกะดูก่อนครับว่าข้างในมีอะไรมั่ง ถ้าวงจรไม่ซับซ้อนมากก็ต่อตรงเลย อยากปิดเมื่อใหร่ก็ถอดปลั้กเอา

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            ต้องแกะดูก่อนครับว่าข้างในมีอะไรมั่ง ถ้าวงจรไม่ซับซ้อนมากก็ต่อตรงเลย อยากปิดเมื่อใหร่ก็ถอดปลั้กเอา
            ต่อตรงยังไงครับ ไม่ค่อยมีความรู้เลย
            ขอโทดครับ

Comment

ใครรู้บ้างช่วยทีนะครับ

Comment

Working...
              X