Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ต่อHDMI เสียงไม่ออกครับ (อยู่ๆก็เป็น)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ต่อHDMI เสียงไม่ออกครับ (อยู่ๆก็เป็น)

ผมต่อจากHD7950 ไปเข้าavr ครับ
    อยู่ๆเสียงก็หายไปเฉยๆเลยครับ การ์ดพังหรือเปล่าครับแบบนี้
    ผมมั่นใจว่าเซ็ตทุกอย่างถูกหมดแล้ว แต่ยังไงเสียงก็ไม่มา

ภาพมาปกติแต่เสียงหายไปเลย T_T

edit:แก้ไขได้แล้วครับ แต่ก็ไม่ทราบสาเหตุ คิดว่าการ์ดจอไม่ก็driverรวนซักอย่าง
    ลง-ลบdriverใหม่ไป5-6รอบ ปวดหัวตัั้งนาน อยู่ๆก็กลับมาใช้ได้เหมือนเดิม - -
    Last edited by yakumochan; 24 Jul 2012, 01:20:00.
Working...
X