Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนครับ BW MM 1 มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนครับ BW MM 1 มีปัญหาครับ

รบกวนครับ เพื่อนหิ้วมาให้ครับ ปัญหาคือถ้าต่อสาย USB เข้าคอมจะฟังได้แค่ไม่กี่เพลงลำโพงก็ตัด Protect เลยครับ ไฟแดงกระพริบ ต้องถอดสายไฟ DC แล้วเสียบใหม่ครับถึงจะใช้ได้ต่อ ใครเคยใช้เคยเจอปัญหาหรือรู้ทางแก้รบกวนครับ

แต่ถ้าต่อสาย 3.5 จากมือถือหรืออื่นๆไม่มีปัญหาครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมครับ เสียบ 3.5mm ก็เป็นเหมือนกันครับ.....เพิ่งเป็น งง มากครับ ใครรู้รบกวนด้วยครับ

Comment

สงสัยต้องส่งเคลม

ถ้าไม่สะดวกส่งเคลม ก็สงสัยต้องแกะครับ เพราะดูเหมือนจะไม่ใด้เสียที่อแดปเตอร์

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        สงสัยต้องส่งเคลม

ถ้าไม่สะดวกส่งเคลม ก็สงสัยต้องแกะครับ เพราะดูเหมือนจะไม่ใด้เสียที่อแดปเตอร์
        เชียร์จังนะท่าน เรื่องแกะ เนี้ย *0*

Comment

ตรวจสอบปลั๊กไฟ หรือ DC Adapter ด่วน

Comment

Originally posted by IcsakamaTo View Post
            เชียร์จังนะท่าน เรื่องแกะ เนี้ย *0*
            ไม่อยากตัดสินอะไรแค่รูปลักษณ์ภายนอกครับ

Comment

ขอบคุณครับพี่ๆ แกะคงไม่ไหวเพิ่งซื้อเอง แต่ผมเจอต้นเหตุละครับ เมื่อตะกี้เห็นห้องชักร้อนๆละลองเปิดแอร์อาการหายเลยครับ ที่แท้ก็ขี้ร้อนนี่เอง แสดงว่า Overheat แน่เลย ลองค้นดูจริงๆด้วย (ค้นตั้งนานไม่เจอ ค้น Overheat ขึ้นมาโยช)

ก็ขอบคุณครับพี่ๆ ไว้หมดประกันผมก็ว่าแกะดูดีกว่า มันมีอะไรเสียงถึงเหมือนลำโพงใหญ่ๆ

Comment

ซื้อพัดลมเล็กๆมาจ่อตรงลำโพงละกัน

Comment

ลำโพงอะไรเนี่ย แพ้ร้อนยังกับไซบีเรียนฮัสกี

Comment

ของผมห้องไม่มีแอร์เปิดทั้งวันไม่ยักจะเป็นอะไร อ่ะครับ...

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกับความร้อนนะครับ
                      ตอนผมใช้เปิดฟัง ห้องผมก็ไม่มีแอร์ ผมว่าน่าจะเป็นที่ระบบไฟมากกว่า

Comment

ที่ซิงค์จริงๆมันก็ร้อนนะ แต่ อาการแบบท่านผมว่ามันผิดปกตินะ (ร้อนผิดปกติ)

Comment

Originally posted by e20zei View Post
                          ที่ซิงค์จริงๆมันก็ร้อนนะ แต่ อาการแบบท่านผมว่ามันผิดปกตินะ (ร้อนผิดปกติ)
                          บ้านท่าน ถึงไม่เปิดแอร์ก็เย็นครับ

Comment

ผมว่าไว้ขึ้น กทม ตอนกลางเดือนหน้าจะพาไปเคลมครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by IcsakamaTo View Post
                              บ้านท่าน ถึงไม่เปิดแอร์ก็เย็นครับ
                              กำลังจะย้ายไป ท่าศาลา ไปเปลี่ยนบรรยากาศ ใกล้ๆทะเลแทนแล้วครับขณะนี้

ทำร้านใหม่อยู่ครับ น่าจะเปิดได้ช่วงๆเดือน กันยา ว่างๆถ้าผ่านไปแถวนั้นแวะมาฟังได้นะครับ ^^

Comment

Working...
                              X