Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยค่ะ ลำโพง 2.1 กับงบ 10,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยค่ะ ลำโพง 2.1 กับงบ 10,000

ตอนนี้ต้องการลำโพงคอมชุดใหม่ค่ะ งบประมาณ 10,000 - 12,000 บาท

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ เอายี่ห้อ+รุ่น ไหนดี ชอบดูหนังแนวทรานฟอร์เมอร์ ฟังเพลง bodyslam potato

ขอบพระคุณทุกท่านมากค่ะ

m50w Swan.เป็นคำตอบสุดท้าย
    Bose C3 มือ 2 เป็นคำตอบรองสุดท้าย

Comment

กะลังเล็ง swan m50w อยู่เหมือนกันค่ะ อยู่ในงบ ประหยัดลงด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะ

Comment

Swans M50W ครับ

Comment

Originally posted by IcsakamaTo View Post
          m50w Swan.เป็นคำตอบสุดท้าย
          Bose C3 มือ 2 เป็นคำตอบรองสุดท้าย

Comment

Edifier S730 มือ2 น่าจะอยู่ในงบ ดูหนัง ทรานฟอเมอร์นี่ เบสมาเพียบอ่ะ ลงลึกด้วย เพราะผมใช้ดูอยู่ + +

Comment

งบใกล้ๆผมเลย ลองดู Soundstick III ครับ ประมาณ 7900 ตอนแรกก็เล็งSwan ครับแต่มาจบที Soundstick เสียงนั้นคนละแนวกันครับ

Comment

Originally posted by incubus View Post
                งบใกล้ๆผมเลย ลองดู Soundstick III ครับ ประมาณ 7900 ตอนแรกก็เล็งSwan ครับแต่มาจบที Soundstick เสียงนั้นคนละแนวกันครับ
                ใคร ไม่เคย ลอง ฟัง Soundstick ตอนดู หนัง อย่ากมองว่า มัน บอบบาง ครับ ต้อง ลองฟังดู ครับ เสียงกระจกเเตก ปิ๊งๆๆ ปังๆๆ ปลายเสียงปืน เสียงกระสุนตก เร้าใจยิ่งนัก ถ้ามอง ในเเนวดูหนัง

เเนว เสียง ไป ใน ทาง yamaha กันเลยทีเดียว อิอิ อีกอย่าง เบส ยิง ลงพื้นนะครับ รัศมี รอบโต๊ะคอม มีสะเทือน อิมเเพ๊ค ก็ไม่ธรรมดา ข้อเสียนิดหนึ่ง ในการดูหนัง เบสเก็บตัวไวหน่อยไม่คางมาก ครับ เเต่มันเป็นข้อดีของการฟังเพลง อิอิ ให้เครดิสขนาดนี้เเล้ว ไปลองฟังกันนะครับ ฮ่าๆๆ
                Last edited by lookchid; 7 Aug 2012, 22:58:22.

Comment

เข้ามาเชียร์ swans M50W ครับ

Comment

ผมใช้ swan m50w+xonar stx เสียงออกแนว เบสนุ่มลึก กลางหวาน รายละเอียดดี สำหรับผม ผมว่าถ้าชอบเพลงเบสหนักแน่นอาจไม่ถูกใจ แต่ ว่า จขกท ใช้ sound card อะไรครับ เพื่อนสมาชิกจะได้แนะนำได้มากกว่านี้

Comment

sound stick เพล้งๆๆ

Comment

Originally posted by Black Ice View Post
                        ผมใช้ swan m50w+xonar stx เสียงออกแนว เบสนุ่มลึก กลางหวาน รายละเอียดดี สำหรับผม ผมว่าถ้าชอบเพลงเบสหนักแน่นอาจไม่ถูกใจ แต่ ว่า จขกท ใช้ sound card อะไรครับ เพื่อนสมาชิกจะได้แนะนำได้มากกว่านี้

ตอนนี้ sound on board ค่ะ
                        ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ ^____^

Comment

Asus xonar Essence STX + Swan M50w ^_^

Comment

จัดมาแล้วค่ะ M50W

ส่วนนี่ ลูกรักตัวเก่า เกือบ 14 ปีล่ะคะ ตั้งแต่เรียน ปริญญาตรี

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ ^_____^

Comment

แจ๋มครับ ^^

Comment

Working...
                              X