Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายแบบไหนเสียงดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายแบบไหนเสียงดีที่สุดครับ

อยากทราบว่าสายแบบไหนให้เสียงได้ดีที่สุดครับ แบบราคาไม่แพง

coaxial

optical

็ hdmi

coaxial

Comment

Coaxial ได้มา 1เสียงแล้ว

เน้นดูหนัง 80 เพลง 20%ครับ

Comment

อยู่ที่ระบบของท่านอะ ว่าเหมาะกับอะไร....

Comment

ระบบเป็น onkyo 3500 กับ Bluray LG รอรับ DTS-HD คือตอนนี้ ใช้สาย HDMI 2เส้น เส้นที่1ต่อจากบลูเรย์เข้า avr input1 เส้นที่2 ต่อจาก avr output
          เข้า hdmi in LCD แต่ เส้นที่ 2 มันเสีย ภาพกระพริบๆ บางทีก็ภาพไม่ขึ้นเลยครับ ก็เลยอยากลองเปลี่ยน optical หรือ coxical ดูหน่อยครับ
          Last edited by namsakuya; 17 Aug 2012, 13:13:16.

Comment

ไม่เห็นเกี่ยวกันนี่ครับ ยังไงก็ต้องซื้อ HDMI ใหม่อยู่ดี

Comment

มันมีแต่ HDMI ที่ส่ง DTS-HDMA ได้ไม่ใช่หรือ

Comment

Optical ตัดทิ้งไปได้เลยครับ

กรณีต่อจาก bluray เข้า AVR ก็ใช้สาย HDMI นั่นแหละครับ

เลือกเกรดให้ดีขึ้นก็พอแล้ว

Comment

HDMI ครับ

Comment

Originally posted by milestone View Post
                    ไม่เห็นเกี่ยวกันนี่ครับ ยังไงก็ต้องซื้อ HDMI ใหม่อยู่ดี

Comment

Working...
                    X