Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาสายสัญญาณ usb ต่อ dac ยาวเกิน 10 เมตร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาสายสัญญาณ usb ต่อ dac ยาวเกิน 10 เมตร

พอดีใช้สาย usb สีฟ้าถูกๆยาว10เมตร ส่งผ่านข้อมูลเพลงผ่านไปยัง dac แล้วสัญญาณหลุดเสียงหายไปบางช่วง

ไม่อยากซื้อสายแพงๆยาว10เมตรมาแล้วเป็นเหมือนเดิมอยากให้ใช้ได้ชัวร์ๆแล้วค่อยซื้อครับ

มีข้อมูลจากบางท่านว่า ถ้าต่อ usb hub ที่ปลายทางสามารถทำให้มีสัญญาณแบบปกติได้เหมือนเดิม

มีใครให้คำแนะนำได้บ้าง ต้องทำยังไงดีครับ

ลองใช้สาย LAN CAT6 FTP เข้าหัว USB ครับ

ในห้องซื้อขายก็มีคนทำขายอยู่ 10 เมตร 440 บาท

ไม่แพงครับ เพราะสายเปล่าๆ แบบนี้ก็เมตรละ 30 บาทแล้ว

Comment

ไกลเกิน clock หมดแรง

Comment

Originally posted by osxp View Post
        ลองใช้สาย LAN CAT6 FTP เข้าหัว USB ครับ

ในห้องซื้อขายก็มีคนทำขายอยู่ 10 เมตร 440 บาท

ไม่แพงครับ เพราะสายเปล่าๆ แบบนี้ก็เมตรละ 30 บาทแล้ว
        โทรไปถามท่าน moteabc แล้วเป็นคนที่ให้ลองต่อ usb hub อะครับ
        จากกระทู้นี้ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%94%E0%B9%89 (แปะลิงค์ไว้ก่อนกันลืม)
        Originally posted by piioneer View Post
        ไกลเกิน clock หมดแรง
        เห็นท่าน moteabc บอกว่าไฟไปถึง แต่สัญญาณค่อยจะดีครับ

Comment

10m ต้องสายคุณภาพดีดีล่ะครับ
          ปล. clock กับ ไฟคนละตัวกันจ้า
          ทางที่ดีลดระยะทางดีกว่าครับ 5m ก็ยังพอไหว
          ไม่งั้นลองห่ hub มาลองดูก่อนก็ได้ แต่คิดว่าอาการก็น่าจะเหมือนเดิม

Comment

Working...
          X