Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่คับ Polk RM-6000 กับ Boston MS8000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่คับ Polk RM-6000 กับ Boston MS8000

ช่วยที่คับ Polk RM-6000 กับ Boston MS8000
    เน้น ดู หนัง อันไหนแจ่มกว่ากันคับ

แล้ว AVR มี งบ 13k ควรเล่นตัวไหนดีคับ เน้นดูหนัง แอ็กชั่น ที่เข้ากับ
    1. Boston MS8000

2. Polk RM-6000

กลับมาจากใต้ ไม่ได้ค้าง กทม เลยเหนื่อยจัง
    สุดท้ายก็ต้อง ฟากเข้าซื้อ ยังลงตัวไม่ได้สะที

ช่วยรบกวนทีคับ

ผมก็ ไปถามร้านหนึ่ง Boston MS8000+AVR 3001SL ราคารวมกัน 23900 คับลดไม่ได้
    แต่ซื้อร้านอื่น Boston MS8000 13900 + AVR 3001SL 12900 รวม 26800
    เขาบอกอีกว่า ถ้ามีร้านไหนขายถูกกว่านี้ เขาจะให้เงิน 5000 คับ

Comment

ร้านที่เค้าบอกว่าถ้าหาร้านที่ถูกกว่า เค้าได้จะให้ 5000 นี่ร้านที่บอก 26000 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ไปซื้อร้าน 23900 แล้วไปเอาส่วนลด 5000 อีกร้านนึงสิครับ อิอิ

ผมว่า MS8000s ก็ยังน่าเล่นกว่านะ boston ยังไงก็ขึ้นชื่อเรื่องความหนักอยู่แล้ว สำหรับชุดโฮม

ลองอ่านนี่ดูครับ บังเอิญไป Search เจอมาลองต่อดูครับ
      http://www.noom-hifi.com/webboard/we...ns.php?id=3122

จากในกระทู้ที่ผมลงไว้ ถ้าขอซื้อแยก เอาเฉพาะลำโพง แล้วหา AVR ต่างหากก็จะเป็นการดีครับ

Comment

ยังไม่เคยลอง Polk เลยแต่เท่าที่ลอง Boston MS8000S มาก็โอเคนะครับ ดูหนัง...ถ้าห้องไม่ใหญ่มาก

ลองจับคู่ h/k 145 ก็ได้ครับ แต่อาจจะเกินงบไปนิดๆ น่าจะประมาณ 14.3k จากร้านยูเนี่ยน เสตอริโอ ราชดำริ

จากที่ผมลองฟังเทียบกับตัว SR3001 ที่ปิยะนัส ผมว่า H/K ดูหนังมันกว่า effect วิ่งจิ้วๆทำได้เร็วกว่า ละก็หนักแน่นกว่าด้วยครับ
        Last edited by bittersweet; 18 Apr 2008, 23:21:47.

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
          ยังไม่เคยลอง Polk เลยแต่เท่าที่ลอง Boston MS8000S มาก็โอเคนะครับ ดูหนัง...ถ้าห้องไม่ใหญ่มาก

ลองจับคู่ h/k 145 ก็ได้ครับ แต่อาจจะเกินงบไปนิดๆ น่าจะประมาณ 14.3k จากร้านยูเนี่ยน เสตอริโอ ราชดำริ

จากที่ผมลองฟังเทียบกับตัว SR3001 ที่ปิยะนัส ผมว่า H/K ดูหนังมันกว่า effect วิ่งจิ้วๆทำได้เร็วกว่า ละก็หนักแน่นกว่าด้วยครับ
          เสร็จพี่แมนไปอีกคน หลงในความล่ำบึกของเสียง อิอิ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            เสร็จพี่แมนไปอีกคน หลงในความล่ำบึกของเสียง อิอิ

Comment

3001SL + MS8000 พอละคับ ไหนจะ สาย โคแอ็ค สายสันยาน อะไรอีกจิปะถะ

รวมๆ แล้ว เกิน งบไป 5พันกว่าแล้ว กะไม่เกิน 20k

Comment

ค่าสายนี่ต้องเตรียมไว้เยอะๆเลยครับ บานแน่นอน +_+

Comment

ในที่สุด ก็ Boston MS8000+AVR 3001SL เบส หนังหน่วงมาก
                  เสีย นี้ สุดยอด ขาด สายสำโพง อย่างเดียวตอนนี้ เกินงบไป 7พันแล้ว

ขอขอบคุณพี่ Aeromancer มากๆคับ
                  ที่ให้คำปลึกษาทุกๆ อย่าง ขอบคุณมากๆ จากใจเลยคับพี่

Comment

ไม่เป็นไรครับ เพื่อนๆ กันทั้งนั้น

แต่ถ้าได้สาย sub กับ สายลำโพงดีๆ ซักชุดล่ะก็ ...

มีแผ่น Shoot Em Up หรือยังครับ เอามาลองได้เลย

ปล. เมื่อเย็นแบตหมดนะครับขออภัย นึกขึ้นได้อีกทีกว่าจะเปิดเครื่องก็ดึกแล้ว เลยไม่อยากรบกวนครับ
                    Last edited by Aeromancer; 20 Apr 2008, 23:39:12.

Comment

Shoot Em Up ไม่มีอะคับ หาโหลดจาไหนดีอะคับ พี่
                      นึงว่า แผ่น อะไร มันโคตร อะคับ คิดถึง แมสทริก เลย
                      Last edited by ProOz; 20 Apr 2008, 23:52:08.

Comment

The Mall รามลดราคา Boston MS8000 อยู่ที่ 10990 งานจัดถึงวันที่ 3 กันยา

Comment

Working...
                        X