Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Skype แล้ว เสียงเกมออกมา รบกวนคนที่คุยด้วยตลอดเลยครับ Window 7 !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Skype แล้ว เสียงเกมออกมา รบกวนคนที่คุยด้วยตลอดเลยครับ Window 7 !!

ผมเล่นสไก้ + เกมออนไลน์ไปด้วย ต้องคุยกัน แต่ปรากฏว่าเวลาผมเปิดเสียงเกมออนไลน์ มันจะดังไปรบกวนเพื่อนๆที่คุยอยู่ด้วยอ่ะครับ ลองทั้งไมค์พร้อมหูฟัง แล้วก็ไมค์ตั้งโต๊ะแยกด้วย อาการยังเป็นเหมือนเดิมครับ เมื่อก่อนผมใช้ XP พอมา ใช้ 7 เลยไม่ถนัดในการตั้งค่าเท่าไหร่ ถ้าใครพอจะรู้วิธีแก้ไข รบกวนช่วยสอนทีนะครับ

ใช้ร่วมกับโปรแกรมตัวนี้ครับ realtek hd audio manager
    Last edited by justlove; 26 Aug 2012, 19:58:41.

โอ้วววว ม่ายมีคนรุ้เลย - -*

Comment

ดันๆ รอคำตอบ

Comment

ชะรอยห้องนี้จะไม่มีใครเล่นเกมส์กระมังครับ วันๆจับแต่หัวแร้ง

ลองไปถามห้องเกมส์ดูสิ

Comment

ตรงเอาพุทเลือกเป็นไมค์ครับถ้าเป็นสเตอร์ริโอมิกซ์เสียงที่ท่านเปิดอะไรไว้จะออกไปหมดแม้กระทั้งฟังเพลง

Comment

ของผมแก้แบบใช้ sound card แยกครับ เกมส์ออก titanuim HD สไกป์ใช้ onboard หรือหาหูฟังแบบที่เป็น usb sound ในตัวมาไว้เล่นสไกป์ก็ได้ครับ

Comment

ตามคนข้างบนครับ ใช้แยกเหมือนกัน แฟนไม่รู้ว่าแอบเล่นเกม 555

Comment

ดีใจจังในนี้มีคนสไกด์ นึกว่ามีผมคนเดียวที่โบราณใช้มาหลายปี แต่หลังๆๆผมใช้LINE ในมือถือแทนเสียงชัดกว่าเยอะแถมไม่ต้องมาเติมเครดิท

Comment

Working...
                X