Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้สายต่อเพิ่มความยาวของลำโพงมั่งครับ [มีรูปปลากอบ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้สายต่อเพิ่มความยาวของลำโพงมั่งครับ [มีรูปปลากอบ]

ครับผม คือ ผมอยากจะถามว่า ท่านที่ใช้ๆ กันอยู่ และท่านที่มีความรู้อ่ะครับว่า
    มันจะทำให้ สัญญาณเสียง Drop ลงไปเยอะัไหมอ่ะครับ

ผมใช้เอาไว้เปลี่ยนสลับกันระหว่าง HeadPhone กับ ลำโพง อ่ะครับ เพราะกลัวว่าถ้าเปลี่ยนเข้า-ออก จากตัว sound card บ่อยๆ มันจะทำให้ แจ๊คหลวมน่ะครับ

ถ้านึกหน้าตามันไม่ออกก็ดูนี่ครับ เผื่อจะ อ๋อ.... กัน

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาไข ความกระจ่างครับ

drop น่ะแน่นอนอยู่แล้วครับ จะเยอะจะน้อยขึ้นอยู่กับตัว contact และ คุณภาพและความยาวสายครับ สมมติ คุณใช้ Audio Quest Mini 5 อยู่ แล้วหาสายมาต่อเพิ่มของอะไรก็ไม่รู้ ก็ไปเหมือนกันครับ
    (มีรูปลากรอบเหมือนกัน)

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
      drop น่ะแน่นอนอยู่แล้วครับ จะเยอะจะน้อยขึ้นอยู่กับตัว contact และ คุณภาพและความยาวสายครับ สมมติ คุณใช้ Audio Quest Mini 5 อยู่ แล้วหาสายมาต่อเพิ่มของอะไรก็ไม่รู้ ก็ไปเหมือนกันครับ
      (มีรูปลากรอบเหมือนกัน)

ไหนอะครับรูป ลา กรอบ ผมเห็นแต่รูป ปลา กรอบ

Comment

รู ปลากรอบครับ ไม่ใช่ รูป ลา กรอบ อิอิ

Comment

ไช้เวลาดูหนัง ได้ต่อสายยาวๆ
          ผมไช้ของ โซนี่เส้นนึง+ครีทีฟอีกเส้นนึง ต่อกัน ยาวสะใจเลย

Comment

-*-

Comment

เดินสายแลนเลยครับ

Comment

Working...
              X