Announcement

Collapse
No announcement yet.

creative sound blaster x-fi surround 5.1ทำให้ถอดเสียง DTSได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• creative sound blaster x-fi surround 5.1ทำให้ถอดเสียง DTSได้หรือเปล่าครับ

creative sound blaster x-fi surround 5.1ทำให้ถอดเสียง DTSได้หรือเปล่าครับ
    คือผมไม่มีความรู้เรื่อง sound system เลยต้องซื้ออุปกรณ์ อะไรมาเสริมรึเปล่าครับ หรือต้องซื้อ sound card ใหม่เลยรึเปล่าครับ
    ผมจะเอาไปต่อ PC กับลำโพง microlab x-15ครับไว้เล่นเกมดูหนังครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

เล่น7.1/12.1/2ไม่ได้ แต่มันแปลงให้เป็น 5.1 ได้ครับ ผมดูกับ Bru lay 7.1/ กับหูฟังที่ราคา 4000+ มันก็แปลงอ้อมทิศให้เลยนะ เสียงไม่ดร็อปลงเลย เอิ๊กๆ crative เน้นที่มี CCMS นะ

Comment

พวกเสียง DTS, Dolby ธรรมดา โปรแกรมดูหนังเดี๋ยวนี้ถอดได้อยู่แล้ว

ตัวซาวน์ก็เป็น 5.1 ก็ไม่จำเป็นต้องเพิ่มอะไรอีกครับ

ป.ล. ดูหนัง แนะนำ PotPlayer ครับ

Comment

พอดีไปสึกาามาเค้าว่า dts แยกทิศทาง 5.1 ได้ชัดกว่า doby digital ครับ เห็นการ์ดตัวหนึ่งที่support ทั้ง doby กะ dts คือ Sound Blaster X-Fi Titanium HD ก็เลยอยากหาความความรู้เพิ่มครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

titanium hd มันก็ถอดไม่ได้

มันทั้งหมดทั้งสิ้น เป็นแค่ output ให้โปรแกรม

โปรแกรม มีหน้าที่อ่านไฟล์และถอดระหัส

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            titanium hd มันก็ถอดไม่ได้

มันทั้งหมดทั้งสิ้น เป็นแค่ output ให้โปรแกรม

โปรแกรม มีหน้าที่อ่านไฟล์และถอดระหัส
            ขึ้นอยู่กับโปรแกรม อย่างโปรแกรม k-lite ที่support ทั้ง doby แหละ dts
            งั้นแสดงดูหนังจาก blue-ray(มี dts) ก็จะให้เสียงที่คมชัดกว่า DVD ที่ส่วนมากมีแต่ doby
            ถูกต้องใช่ไม๊ครับ

Comment

Working...
            X