Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเรื่องลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเรื่องลำโพงครับ

สวัสดีครับ ผมอยากรบกวนสอบถามผู้รู้ว่า ผมมีลำโพง microlab x3 2.1 อยู่ แต่ตัว sat มันพังแล้ว
    อยากถามว่าผมสามารถซื้อ sat รุ่นไหนมาใส่แทนได้บ้างครับ ขอคู่ละไม่เกินสองพันได้ยิ่งดีครับ
    ขอบคุณครับ

Satt ของ X3 มีขายเยอะคับ ที่เคยเจอถูกสุดคู่ละ 990

ในเว็บนี้ก็เคยเห็นมีขาย

Comment

x3 ผมมีคู่หนึงนะ ซื้อมา1100 ใช้ไปเดือนเดียว
      ขอ800พอ อยากได้pmมานะ

Comment

ถ้าใส่ยี่ห้ออื่นเสียงมันจะดีขึ้นไหมครับ หรือว่าใส่แบบเดิมดี

Comment

Originally posted by mongjoto View Post
          ถ้าใส่ยี่ห้ออื่นเสียงมันจะดีขึ้นไหมครับ หรือว่าใส่แบบเดิมดี
          ผมเคยมี x2 แล้ว sat ก็หายไปกับสายน้ำเมื่อปีก่อน เหลือแต่ตัวซับก็ลองไปหยิบยืม sat ของคนอื่นมาใส่ ซึ่งหาที่เข้ากันได้ยากทีเดียวครับ สุดท้ายก็มาจบที่ซื้อ sat เดิมของตัวมันเอง จากที่นี่ครับ

Comment

หาลำโพงวางหิ้งมาใส่เสียงไปอีกเยอะคับ

Comment

ลำโพงวางหิ้งนี่ยี่ห้อไหนหรอครับ ขอโทษทีผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านเครื่องเสียง ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by mongjoto View Post
                ลำโพงวางหิ้งนี่ยี่ห้อไหนหรอครับ ขอโทษทีผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านเครื่องเสียง ขอบคุณครับ
                จัดไป ลำโพงวางหิ้งหรือ Bookshelf Speakers คือลำโพง ที่ขนาดไม่ใหญ่มากคับ

ประมาณนี้คับ

เวลาจะเลือกคือต้องดูงบประมาณก่อน
                เลือกลำโพงที่ไม่กินวตต์มากนักขับง่ายๆ แล้วก็ให้เสียงที่กลมกลืนกับซับคับ

Comment

ขอบคุณมากครับทุกท่าน

Comment

Working...
                  X