Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Computer ต่อออก Home theater

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Computer ต่อออก Home theater

คือตอนนี้ผมใช้ mainboard P7P55DE-PRO ที่มีDigital Output เป็น Coaxial Onboard อะครับ ต่อออก Home Theater Philip

เพราะหาซื้อ Out put ที่เป็น Coaxial ยากอะครับเลยเล่น Onboard แต่ตอนนี้ไปเจอ Xonar HDAV 1.3Slim อะครับ ที่มี HDMI 2 Coaxial 1 อะครับ

ไม่ทราบว่าตัวนี้เสียงจะดีกว่า Onboard ของผมไหมอะครับ แล้ว คุ้มราคาไหมครับ งบผมไม่เกิน4500 อะครับ

ไม่คุ้มค่า

Comment

ไม่ทราบไม่คุ้มเพราะอะไรหรอครับ

Comment

จะว่ายาวก็ยาว จะว่าสั้นก็สั้น สรุปก็คือ เอา 4500.- ไปทำอย่างอื่นเดีกว่าครับ ถ้าจะเพื่อเรื่องจะเปลี่ยน Coaxial ออนบอร์ดเป็น จาก Coaxial บนการ์ด

Comment

ถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ

แนะนำ Xonar DS + หัว Coax ก็เกินพอแล้วครับ งบไม่ถึง 1,500

Comment

Xonar HDAV 1.3Slim เสียงดีกว่า onboard อยู่แล้วครับ ถ้าเอาไวฟังเพลงนะ แต่ไม่คุ้มกับเงิน 4500 แน่นอน ครับ เอา ตังเปลี่ยนสาย cox ดีกว่าครับ น่าจะเห็นผลกว่า

Comment

เพราะบน Xonar HDAV มีองค์ประกอบหลายส่วนอยู่บนนั้น

ส่วนที่ทำหน้าที่ส่งออก Coaxial เป็นแค่ส่วนเล็กๆ เท่านั้น ส่วนอื่นไม่ได้ใช้งานเลย

เหมือน คุณจ่าย 100 บาท แต่คุณใช้ประโยชน์จากมัน แค่ 5 เท่านั้นครับ

แล้วไม่มีอะไรการันตีด้วยครับ ว่าเสียงจะดีขึ้น

Comment

Working...
              X