Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนสาย mini-mini กับหูฟังจะได้ผมรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนสาย mini-mini กับหูฟังจะได้ผมรึเปล่าครับ

ผมใช้หูฟังรุ่นนี้อ่าครับ

ผมเล่นเกมสืที่ต้องใช้การฟังเสียงที่สำคัญมาก (PB) แล้วมีคนบอกว่าได้ยินเสียงๆๆ เสียงเดินบางเปลี่ยนกรุสุนบาง แต่หูผมไม่ค่อยได้ยินครับ บางทีได้ยิน
    แต่เสียงมันโฟกัสหรือแยกไม่ชัดเท่าที่ควรว่าซ้ายหรือขวา ถ้าผมเปลี่ยนสาย ของหูฟัง (สายมันเป็นแบบ mini to mini ) อ่าครับ ถ้าเปลี่ยนจะดีขึ้นมั้ย หรือให้มุ่งหน้าไปที่ซาวการ์ด

ซาวการ์ดที่ดีๆ เสียงจะชัดและแยกแยะเสียงได้ดีขึ้น

Comment

ถ้ามีงบเปลี่ยนหูฟังน่าจะเห็นผลกว่าครับ

Comment

Originally posted by o p p a View Post
        ซาวการ์ดที่ดีๆ เสียงจะชัดและแยกแยะเสียงได้ดีขึ้น
        +1 หูฟังน่าจะโอเคระดับหนึ่งแล้ว สายไว้หลังสุด ไม่ได้ช่วยมากขนาดนั้น

Comment

เปลี่ยนหูฟังโลด

Comment

ว๊าวหูเพิ่งซื่อมาไม่กี่วันเอง อิอิ กำลังจะถามเลยว่าเปลี่ยนหูดีมั้ยกลัวค่าสายไม่คุ้ม จุดที่ทำให้มันแยกเสียงได้ละเอียดและชัดเจนขึ้นมันขึ้นอยู่กับอะไรหรอครับ อย่าเช่นตัวดอกลำโพง สาย หรือแอมห์อะไรเงี้ยอ่าครับ เผื่อว่าเวลาไปเลือกดูจะได้เน้นๆเรื่องนี้หน่อย

Comment

ยังใช้ซาวน์ออนบอร์ดอยู่รึเปล่า??

Comment

ออนบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by ifrogplus View Post
                  ออนบอร์ดครับ

ลองเอาหูฟังไปลองกับต้นทางอื่น(เช่น โทรศัพท์ที่เล่นเพลงได้ portable player dvd player consoleเกม)
                  ดูว่าแตกต่างจากต่อออนบอร์ดของคอมแค่ไหน เป็นไปได้ลองเพลงเดียวกันไฟล์เดียวกัน
                  หรือ
                  ลองพกหูฟังไป ไปฟังคอมเครื่องอื่น ยืมคอมเพื่อนที่มีซาวน์การ์ด

ความเห็นส่วนตัว

>ถ้าฟังเทียบแล้วคิดว่าต่าง >>>ลองหาซื้อซาวน์การ์ดระดับเริ่มต้นดู(ไม่เอาแบบusbตัวเล็กๆน่ะ)
                  หูฟังส่วนมากsensitiveกับsourceมากกว่าลำโพงเยอะ

ออนบอร์ด เท่าที่ลองกับบอร์ดบ้านๆหลายตัว สำหรับหูฟัง
                  ตำแหน่งเสียงตีกันเวลาเล่นเกม แยกซ้ายขวาได้ แต่แยกลึกตื้นไม่ได้ ไล่ระดับความดังเสียงได้ไม่ดี เสียงมักจะกลบกันเอง เร่งดังชิ้นเสียงจะดูแตกๆ

ก่อนหน้าก็มีคนจะขายหูฟังทิ้ง ไปซื้อซาวน์การ์ดแล้วก็เลยไม่ขายหูฟังก็มี

>ถ้าฟังเทียบแล้วว่าไม่ต่าง >>> ขายตัวเก่าแล้วเปลี่ยนหูฟัง

Comment

บางทีมันก็ขึ้นอยู่กับเกมด้วย ถ้าเกมไม่เน้นระบบเสียงอาจไม่มีประโยชน์ก็ได้ ผมแนะว่ายังไงลองเทสกับซาวด์ออนไปก่อน แต่เทสกับเกมอื่น แนะว่าควรเป็นเกมพีซีออฟไลน์
                    อาจจะ Crysis หรือ Battlefield3 ที่เค้าเน้นระบบเสียงมาด้วย ถ้าฟังแล้วโอเค แสดงว่าเกมPBมันห่วยเองเรื่องเสียง เปลี่ยนอะไรก็ไม่ช่วย แต่ถ้าเกมอื่นเป็นเหมือนกันคงต้อง
                    มาพิจารณาซาวด์การ์ดที่ตอบโจทย์ได้

Comment

ใช่ครับรู้สึกว่าเสียงมันกลบๆกัน เสียบกับไอโฟนแล้วก็โอเคนะครับ แต่เรื่องรายละเอียดเสียงก็ไม่ดีเท่าที่ควร เหมือนมันแยกแต่ไม่กว้างอ่าครับ

Comment

Working...
                      X