Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับเสียง truehd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับเสียง truehd

คือว่าผมใช้ ชุดโฮม yht 296 กับ hd player dune tv101 เวลาดูหนังที่เป็น true hd master แล้ว เสียงไม่ออกครับ ที่หน้าจอของ avr ที่เป็นรูปลำโพงทั้งห้า มันกระพริบ แล้วเสียงไม่ออก พอลองปรับระบบเสียงที่ dune ปรากฎว่ามันเป็น bristerm original ต้องเบลี่ยนเป็น pcm เสียงถึงมา
    อยากถามว่าเป็นที่ชุดโฮมฯ หรือ hd player กันแน่ครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ มือใหม่ครับพึ่งเริ่มเล่นครับ ขอบคุณครับ

Set YHT296 รับเสียงทาง HDMI ครับ ไม่ใช่ Coaxial หรือ Optical ครับ

Comment

Originally posted by LoveHifi View Post
      Set YHT296 รับเสียงทาง HDMI ครับ ไม่ใช่ Coaxial หรือ Optical ครับ
      ผมก็ใช้ hdmi ต่อนะครับ avr-hdmi-tv avr-hdmi-dune แบบนี้ครับ ถูกไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

ต่อถูกแล้วนิครับ dune > AVR > TV ลองตั้งค่า Dune ให้เป็น Passthrough แล้วสาย Hdmi เป็นสาย v1.3c up ไหม

Comment

Originally posted by LoveHifi View Post
          ต่อถูกแล้วนิครับ dune > AVR > TV ลองตั้งค่า Dune ให้เป็น Passthrough แล้วสาย Hdmi เป็นสาย v1.3c up ไหม
          ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดูตามที่บอกอีกทีครับ แล้วจะส่งข่าว แต่รู้สึกว่าPassthrough มันไม่มีให้เลือกครับ
          จะมีแต่ original bitsterm กับ decode pcm
          สายผมเป็น 1.3 ด้วยครับทั้งสองเส้น ขอบคุณมากนะครับ กำลังสัยว่า dune ไม่รองรับ ture hd หรือปล่าว มันเลยต้องใช้เสียงแบบ pcm น่ะครับ

Comment

Working...
          X