Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bose M2 กับ Dac Musiland 03 us

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bose M2 กับ Dac Musiland 03 us

Bose M2 กับ Dac Musiland 03 us
    ชุดนี้เข้ากันได้ไหมครับ แนวเสียงเป็นไง มีใครเคยลองชุดนี้แนะนำหน่อยครับ

เคยเห็นมีคนใช้อยู่นะครับคู่นี้

ปล. ผมเองก็มีโอกาสได้ลองจับคู่ C20+03US ใช้อยู่จนทุกวันนี้

Comment

c20+03us เสียงดีขึ้นกว่าเดิมไหมครับ

Comment

Originally posted by wtm46 View Post
        c20+03us เสียงดีขึ้นกว่าเดิมไหมครับ

ดีขึ้นเรื่อง เสียงเบสที่แน่น ลึก ออกมาได้กลมกล่อมยิ่งขึ้น

เรื่องกลางเสมอตัว ปลายแหลมไปได้อีกหน่อยครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ ที่ให้ข้อมูล

Comment

Originally posted by wtm46 View Post
            ขอบคุณครับ ที่ให้ข้อมูล
            เพิ่งได้ของเล่นมาใหม่อีกตัว Logitech Z-10 เป็น 2.0 ที่กลาง-แหลม เยี่ยมเลยครับ แต่เบสสู้ C20 ไม่ได้ ในเรื่องความ นุ่ม ลึก ของการฟังเพลง อิอิ

Comment

เป็นสิ่งที่ผมอยากทราบด้วยพอดีเลยครับเจ้า Bose M2 กับ Dac Musiland 03us เพราะผมคิดว่า M2 น่าจะฟังเพลงเพราะกว่า C20 เพราะผมเองไม่ชอบเน้นเบส คุณ masterone พอจะเล่าให้ฟังคร่าวๆได้มั้ยครับ แล้ว Logitech Z-10 คุณ masterone ได้มาเท่าไหร่ครับผมกำลังหามาฟังคู่กับโน๊ตบุ๊คเวลาทำงาน

Comment

Originally posted by -Tetsu69- View Post
                เป็นสิ่งที่ผมอยากทราบด้วยพอดีเลยครับเจ้า Bose M2 กับ Dac Musiland 03us เพราะผมคิดว่า M2 น่าจะฟังเพลงเพราะกว่า C20 เพราะผมเองไม่ชอบเน้นเบส คุณ masterone พอจะเล่าให้ฟังคร่าวๆได้มั้ยครับ แล้ว Logitech Z-10 คุณ masterone ได้มาเท่าไหร่ครับผมกำลังหามาฟังคู่กับโน๊ตบุ๊คเวลาทำงาน
                Z-10 ได้มา 1,490 ประกัน 3 เดือนครับ สภาพมีรอยขนแมวตามการใช้งาน (เข้าใจว่าเป็นของโชว์) กล่องไม่ใหญ่ แต่หนัก 5 กิโลกรัม เห็นจะได้ รายละเอียดยิบย่อย เสียงสะแน เด่นกว่าเจ้า C20 เป็นไหนๆ

เวทีเสียงทำได้ดี เป็นวงกว่าเจ้า C20
                มิติทำได้ดีแต่ไม่เท่า C20
                เบสเยอะ แต่ไม่ลงลึก เก็บตัวไว ไม่นุ่ม ออกแนวดุๆ กระแทกหัวใจ ฟังเพลงแนวกระแทกนี่ไม่ผิดหวัง
                เสียงร้องใสแบบแห้งๆ เพราะเบสมันไม่ลึก

แต่ตอนนี้อยากได้ Creative T20 ตัวเวอร์ชั่นแรก มาลองเล่นดู อิอิ มือ 1 คงไม่มีขายละ หามือ 2 เท่านั้นเลย อิอิ

Comment

ลอง อีกตัวเลือกครับ ^^

NuForce Icon uDAC-2

Comment

Originally posted by masterone View Post

เวทีเสียงทำได้ดี เป็นวงกว่าเจ้า C20
                    มิติทำได้ดีแต่ไม่เท่า C20
                    เบสเยอะ แต่ไม่ลงลึก เก็บตัวไว ไม่นุ่ม ออกแนวดุๆ กระแทกหัวใจ ฟังเพลงแนวกระแทกนี่ไม่ผิดหวัง
                    เสียงร้องใสแบบแห้งๆ เพราะเบสมันไม่ลึก
                    ขอบคุณครับคุณ masterone ตรงนี้คือรายละเอียดของ Bose M2 + 03US ใช่มั้ยครับ พอดีผมอยากได้ลำโพงที่ให้รายละเอียดของเครื่องดนตรีกับเน้นเสียงคนร้องน่ะครับไม่เน้นเบส แบบนี้สงสัยผมคงต้องลองไปหารายละเอียดของเจ้า 03US + Swan M100 ซะแล้ว ว่าจะใช่ที่ต้องการมั้ย

Comment

Originally posted by -Tetsu69- View Post
                      ขอบคุณครับคุณ masterone ตรงนี้คือรายละเอียดของ Bose M2 + 03US ใช่มั้ยครับ พอดีผมอยากได้ลำโพงที่ให้รายละเอียดของเครื่องดนตรีกับเน้นเสียงคนร้องน่ะครับไม่เน้นเบส แบบนี้สงสัยผมคงต้องลองไปหารายละเอียดของเจ้า 03US + Swan M100 ซะแล้ว ว่าจะใช่ที่ต้องการมั้ย
                      ที่ผมเล่ามามัน Z-10 VS C20 ที่ผมมีอยู่ทั้ง 2 ตัวครับท่าน

ส่วน M2 ท่านแน่ใจได้เลยว่ามัน กลาง แหลม แจ่ม กว่า 2 ตัวบนแน่นอน ถ้าท่านไม่เน้นเบสก็จัดไป

ปล. เพิ่มอีก 1 ทางเลือก MM-1 มี DAC ในตัว ไม่ต้องง้อ DAC อันนั้ก็น่าสนเหมือนกันครับ

Comment

Working...
                      X