Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอถามคับของผมเป็น Notebook คับ
    DV2108TX แล้วติดที่ lan คับ
    จะหาอะไรมาแทนได้บ้างคับ
    ตอนนี้เข้าเน็ตไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by slwind View Post
      ผมลงบนฮาร์ดดิสค์ S-ATA ไม่ได้อ่ะครับลงบนโน๊ตบุ๊ค HP Pavilion dv2000
      Spec
      Intel Core2Duo 2.00GHz
      Ram 2GB
      HDD 160GB 5200rpm S-ATA
      VGA Geforce 8400M GS 64MB
      ผมลง DV2108TX ก็ลงได้นะคับแต่มันเห็น Ram VGA แค่32 ทั้งๆที่มี128
      และก็ Network ใช้ไม่ได้ ใช้ Kalyway 10.5.2 คับ

Comment

เออ ตรง VGA128MB แล้วเห็นแค่32 เพราะว่า ชิพของอินเทล จะปรับการแชร์แรมตามความจำเป็นในการใช้อะครับ และส่วนนี้มันเป็น Vramด้วย เครื่องผมใช้7300GT ซึ่งเป็นของแมคโปรก็ใช้ จะเห็นเต็มครับ พอผมลองเอา 8500GT ใช้แล้ว เห็นแค่ 14MB ไม่น่าละ แมคโปรถึงไม่เอา8500GT มาใส่ Network ลองหาดูนะครับ ไม่ก็ตอบกลับรุ่นที่ท่านใช้กันอยู่ เดี๋ยวจะลองหาให้ แล้วผ่านการติดตั้งได้ยังไง ถ้าไม่เห็นแลน มันต้องเห็นไฟไวร์ ไวเวสแลน ไม่ก็บลูทูครับ ไม่งั้น ตอนลงทะเบียนครั้งแรกมันจะไม่ผ่านเอา

Comment

NVIDIA GeForce GO 7200 With 128MB
          สว่นลงครั้งแรกเห็น FIRE wire c]t BLUE Tooch คับ
          แลนใช้ไม่ได้กำลังหาวิธีแก้

Comment

Originally posted by decon View Post
            DVD-rom เป็นแบบ IDE รึเปล่าครับ ลองเอาแบบ usb มาบูทแทนก็ได้แล้ว
            ชองผมก็เป็นแบบยนี้เลยซื้อสายแปลง IDE เป็น USB มาบูทแทนก็หาย
            ใช้ครับของผมเป็น IDE แล้วสายที่ว่าเป็นแบบไหนอะครับ ไม่เคยเห็นอะครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยอะครับ หาซื้อลำบากครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมลงบนโนตบุค lenovo บูตเข้าได้แล้ว แต่มาติดตรงมันsearch หาคีย์บอร์ดแล้วไม่เจอครับ ต้องเอาคีย์บอร์ด usb มาต่อ เลยงงว่ามันไม่ซัพพอร์ตคีย์บอร์ดโนตบุคเหรอครับ

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone.scr

Comment

ผมลงแล้วแต่มันไม่เจอ LAN ครับ
                ผมใช้ compaq v3732TU พอลงแล้ว ไม่เจอ LAN
                ทำไงดี

Comment

รูปการ Install บางอันมันหายอ่ะครับ รบกวนอัพให้ใหม่ที จขกท.

Comment

Originally posted by feelnk View Post
                    ผมลงแล้วแต่มันไม่เจอ LAN ครับ
                    ผมใช้ compaq v3732TU พอลงแล้ว ไม่เจอ LAN
                    ทำไงดี
                    ข้อแนะนำนะครับ ถ้าไม่พบไดร์เวอร์ของการ์ดแลน ที่ใช้อยู่ ให้ใส่การ์ดเพิ่มเลยครับ ใบละ200บาท จะดีกว่าไปวิ่งหาครับ เพราะตอนเริ่มเปิดเครื่องเมื่อลงเสร็จ ถ้าไม่มีการ์ดแลนไปไม่ได้นะครับ
                    รุ่นที่ไม่ต้องการไดร์เวอร์เลย RTL8139 ครับ หรือ ยิ่งห้อ D-Link 528TX ครับ

อ้างอิงจากเจ้าของกระทู้นะคับ

มาช่วยตอบแทนให้

ยังไงรอเซียนมาตอบอีกทีก็ได้คับ

Comment

• Originally posted by netstat28 View Post
                      รูปการ Install บางอันมันหายอ่ะครับ รบกวนอัพให้ใหม่ที จขกท.
                      หายไปไหนหรอ

Comment

• Originally posted by hang_on View Post
                        ข้อแนะนำนะครับ ถ้าไม่พบไดร์เวอร์ของการ์ดแลน ที่ใช้อยู่ ให้ใส่การ์ดเพิ่มเลยครับ ใบละ200บาท จะดีกว่าไปวิ่งหาครับ เพราะตอนเริ่มเปิดเครื่องเมื่อลงเสร็จ ถ้าไม่มีการ์ดแลนไปไม่ได้นะครับ
                        รุ่นที่ไม่ต้องการไดร์เวอร์เลย RTL8139 ครับ หรือ ยิ่งห้อ D-Link 528TX ครับ

อ้างอิงจากเจ้าของกระทู้นะคับ

มาช่วยตอบแทนให้

ยังไงรอเซียนมาตอบอีกทีก็ได้คับ
                        มันโน๊ตบุ๊คหรือพีซีอะครับ ถ้าโน๊ตบุ๊คจบข่าว ซื้อ USB to LAN adaptor เหอะครับ 200เช่นกัน
                        ถ้าพีซีว่าไปอย่าง ยุคนี้ยังมานั่งใช้ แลนสายกะโน๊ตบุ๊คก็ไม่ไหวน้า

Comment

• Originally posted by wangtrirat View Post
                          มันโน๊ตบุ๊คหรือพีซีอะครับ ถ้าโน๊ตบุ๊คจบข่าว ซื้อ USB to LAN adaptor เหอะครับ 200เช่นกัน
                          ถ้าพีซีว่าไปอย่าง ยุคนี้ยังมานั่งใช้ แลนสายกะโน๊ตบุ๊คก็ไม่ไหวน้า
                          มี รุ่นอะไรบ้างคับที่ใช้ได้เพราะหาไม่มีหรือว่ามีขายที่ไหนบ้างคับ

Comment

• อยากรู้ว่ามันเสถียรมั้ย

Comment

• ขอ iLite หน่อยคับ
                              visut_eng@hotmail.com

Comment

• มีปัญหาด้านภาษาไทยหรือป่ะค่ะใน OS ตัวนี้
                                แล้ว
                                ใครที่ลงทั้ง Mac และ XP ใครื่องเดียวได้ช่วยสอนหน่อยค่ะใน PC นะ
                                อยากลองทำดูค่ะ แผ่น Kalyway 10.5.2 นะค่ะช่วยที
                                หรือว่าลง Mac ไปก่อนแล้วใช้ Bootcam ได้ป่ะ
                                ไงช่วยสอนวิธีลง+รูปให้ด้วยนะค่ะขอแบบละเอียดๆได้ยิ่งดีเพราะไม่ค่อยเก่งคอม
                                อ่านแล้วงงค่ะ พอได้ notebook sony ตัวใหม่มาค่ะ อยากลองค่ะอิอิ
                                Last edited by NooJoy; 28 May 2008, 23:02:32.

Comment

Working...
                                X