Announcement

Collapse
No announcement yet.

Leona G9 Excite แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Leona G9 Excite แนะนำหน่อยครับ

กำลังสนใจ Leona G9 Excite ในราคา 7900 ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าตัวนี้เป็นยังไง ในราคาประมาณนี้มีตัวที่ดีกว่าไหมครับ เน้น ดูหนัง/ฟังเพลง

G9 Excite ฟังเพลงเป็นยังไงบ้างครับ คุ้มค่ากับราคาไหม หรือมีตัวอืมทีดีกว่า รบก่วนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

ถ้าพิจารณา 5.1 ในราคานี้ ก็มีG9-Exนี่ล่ะครับที่น่าจับที่สุด

Comment

Originally posted by songpol_oot View Post
        ถ้าพิจารณา 5.1 ในราคานี้ ก็มีG9-Exนี่ล่ะครับที่น่าจับที่สุด
        ถ้าเทียบระหว่าง G9 Vs. H500 ตัวไหนดีกว่าในเรื่องฟังเพลงครับ

Comment

Originally posted by homudom View Post
          กำลังสนใจ Leona G9 Excite ในราคา 7900 ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าตัวนี้เป็นยังไง ในราคาประมาณนี้มีตัวที่ดีกว่าไหมครับ เน้น ดูหนัง/ฟังเพลง

ซื้อที่ไหนหรอครับ กำลังหาอยู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by homudom View Post
            ถ้าเทียบระหว่าง G9 Vs. H500 ตัวไหนดีกว่าในเรื่องฟังเพลงครับ
            ทุกคนเชีย G9 แต่ผมชอบ h500 มากกว่า 555+

G9 เห็นบอกว่าเสียงดี แต่ผมไม่ชอบตรงที่ไม่มีรีโมท แต่ถ้าต่อกับเครื่องเสียงคงไม่มีปัญหา แต่ถ้าใช้กับคอมตรงเดินไปหมุนหลังซับ

ความคุ้มค่าให้ G9 ครับ

สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวท่านเองต้องการแบบไหน

Comment

ส่วนตัว ตอนแรกก็ชอบ H500 ครับ เพราะมันมี รีโมท คือข้อดี แต่ วันนี้เพิ่งไปดูมาสดๆ เอ๊ะ นึกขึ้นได้ ลำโพง Center มันแบบตั้ง แต่ G9 แบบ นอน ผม เอา g9 ดีกว่า ไง ก็คงไม่ได้ใช้รีโมท ปรับไรบ่อยขนาดนั้น ส่วนตัวนะจร้า

Comment

สนใจ H-500 ลองไปตามลิ้งนี้ครับ http://www.hifi76.com/review/pc-audi.../microlab-h500
                เเต่ผมว่าราคาที่เจ้าของกระทู้ได้น่าสอยมากกว่าสำหรับ G9 เเต่ทุกปี G9 จะมีงานเซลทุกเดือน12น่าจะราคาถูกกว่านี้อีก
                ถ้าฟังเพลงยังไงก็H-500ครับ เเละถ้าถามว่าชุดไหนวางห้องเเล้วสวยกว่าผมก็ว่า H-500

Comment

Originally posted by whatsmatte View Post
                  ซื้อที่ไหนหรอครับ กำลังหาอยู่เหมือนกัน
                  โทรไปสั่งเบอร์นี้ครับ โทรศัพท์. 0-2945-4507 (อัตโนมัติ 6 คู่สาย)

Comment

Leona G9 Excite ไม่ใช่ไม้แท้เหมือนตัวเก่า และตัวเก่าก็เห็นบ่นกันว่ามันมีปัญหาไม่ค่อยทน
                    ส่วนตัวใหม่นี้ผมว่า เค้าน่าจะปรับปรุงแล้วหละ ฟังเสียงแล้วโดนรวม พอใจก็จัดเลย

แล้วแต่ความชอบ สมัยนี้มันไม่ได้หนีกันมาก และตัวsoftwareเองก็ช่วยได้มากอยู่แล้ว ถ้าฟังในคอม

Comment

สำหรับเรื่อง นี้ แนะนำให้ลองไปฟัง เสียง ทั้ง G9 Ex และ H 500

เพราะเรื่องแบบนี้ ต้องลองฟังเองเท่านั้น แต่ล่ะคน หูไม่เหมือนกัน

ที่แนะนำแบบนี้ เพราะ ถ้าอยู่ กทม. ทั้ง 2 ตัวนี้ หาฟังง่ายมาก

ส่วนเรื่อง มีหรือ ไม่มีรีโมท แล้วแต่ล่ะคนจะถนัด ถ้าต่อคอม ใช้เม้าปรับเสียงคอมเอาก็ได้

ส่วนมากคนดูหนัง ในคอมก็คงไม่ได้นั่งไกลจากจอคอมสักเท่าไรอย่างน้อย ก็คือจับ Mouse ถึง

ถ้าชอบนั่งไกลๆ ใช้ mouse ไร้สายเอาก็ได้

ส่วน Design แล้วแต่คนจะชอบ H500 ให้ความรู้สึกทันสมัย ส่วน G9 Ex ให้ความรู้สึกแบบ คลาสสิก

Comment

จัดมาแล้วครับ Leona G9 Excite
                        พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าใช้สายอะไรดี มีงบไม่เยอะครับ

Comment

สายยังไม่ต้อง ว่าตำแหน่งทิศทางให้ลงตัว และ ค่อยๆฟังเบินไปก่อนซักอาทิตย์ไม่ถูกใจแล้วค่อยหาสายเพิ่ม

Comment

Originally posted by Hund View Post
                            สายยังไม่ต้อง ว่าตำแหน่งทิศทางให้ลงตัว และ ค่อยๆฟังเบินไปก่อนซักอาทิตย์ไม่ถูกใจแล้วค่อยหาสายเพิ่ม
                            ตามนั้น

Comment

Originally posted by Hund View Post
                              พอดีได้สายมาแค่ 5 เมตรครับ

Comment

Working...
                              X