Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microlab X15 ต่อแบบ 5.1 เสี่ยงไม่ออกช่วยดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microlab X15 ต่อแบบ 5.1 เสี่ยงไม่ออกช่วยดูให้หน่อยครับ

ผมใช้สาย Mini to RCA ต่อตรง 5.1 Ch Input แบบในรูป 3 เส้น ต่อแบบ 5.1
    เทสเสียงลำโพง 5 ตัวร่วม SUB เสียงออกครบ แต่พอดูหนังหรือฟังเพลง เสียงออกแต่คู่หน้า ที่เหลือเสียงไม่ออกเลย ตัว SUB ก่เหมือนเสียงจะออกแต่เบามากๆ แต่ ถ้าต่อแบบ 2.1 เสียงออกปกติ
    โปรแกรมที่ใช้ดูหนัง+ฟังเพลงก่เซตให้ออก 5.1 แล้ว วานผู้รู้หรือใครที่ใช้ Microlab X15 มาชี้แหนะหน่อยครับ
    ***ก่อนหน้านี้เสียงออกปกติ อยู่ดีๆ เกิดอยากลงวินโดว์ใหม่ พอลงเสร็จเสียง 5.1 ไม่ออก เศร้าเลยครับ***
    Attached Files
    Last edited by thekopnoi; 9 Oct 2012, 22:56:13.

ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังครับ น่าจะต้องปรับในโปรแกรมที่ใช้ดูหนังอีกที

Comment

ถ้าเทส ด้วย driver แล้วเสียงออกครบ ออกปกติ

ปัญหา น่าจะมาจาก ตัวไฟล์ ที่เล่น + โปรแกรมที่ใช่เล่นครับ ลองดูดีๆครับผม

Comment

ตอนนี้ออกแล้วครับ เสียง 5.1 ตอนแรกเทสไงก่ไม่ออก ลง AIMP3 ลองเปิดเพลง ลำโพงเสียงดังครบทุกตัว งงเลย

ไม่ทราบว่าท่านไหนรับทำสาย Mini to RCA บ้างครับพยายามหาในห้องนี้แล้วแต่ไม่เจอเลย จะเอาไปใช้กับ Microlab X15 เข้าหัวแบบ Mini 3 ทาง to RCA 6 ทาง

Comment

หาคนรับทำสาย Mini 3 ทาง to RCA 6 ทาง ครับ

Comment

หาซื้อเอาก็ได้ครับ มีตั้งแต่ถูก-แพง

Comment

ถ้าสั่งทำก็เส้นละ600-700 สามารถสั่งแบบหัวเล็กได้ เวลาเสียบที่การ์ดเสียงหัวจะได้ไม่เบียดกัน
              แต่ถ้าไปซื้อแบบที่ขายทั่วไป หัวมันจะใหญ่ต้องมานั่งเหลาหัวแจ๊คอีก

Comment

Working...
              X