Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนฟิว z5500 เอง จะทำได้อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนฟิว z5500 เอง จะทำได้อย่างไร

พอดีจะได้มาแล้ว แล้วตอนนี้อยากเปลี่ยนฟิว Z5500 เองมันเปลี่ยนตรงไหน แล้วใช้ฟิวอะไรได้บ้างหาซื้อจากไหน รบกวนบอกทีนะครับ^^

กระบอกฟิวส์อยู่เหนือปลั๊กACครับ กดเข้าแล้วบิด ฟิวส์เป็นแบบslow (T) ขนาด5*20 mm. 2A 250V
    มีคนในนี่ลองเทสใส่แบบfast(F) http://www.discoveryhifi.com/index.htmlสรุปเสียงดีแต่ขาดไปแล้วครับ

หาซื้อได้ตั่งแต่ราคา10บาทเป็นต้นไป

หรือสนฟิวส์โหดตามนี่เลยครับ
    http://www.hifipart.com/cart/categor...d=49&proid=662
    Last edited by akirosspop; 2 May 2008, 09:43:02.

Comment

กระบอกฟิวอู่เหนือปลัค AC พอจะมีรูปไหมครับพอดีงงอย่างแรง

Comment

กล้องไม่อยู่สะด้วย ด้านหลังซับจะช่องเสียบสายไฟAC เหนือช่องนั้นมีกระบอกใส่ฟิวส์อยู่ครับ

Comment

Originally posted by punro937 View Post
          กระบอกฟิวอู่เหนือปลัค AC พอจะมีรูปไหมครับพอดีงงอย่างแรง
          เดี๋ยวจะพยายามถ่ายรูปมาให้ดูครับ ช่องมันแคบ อาจจะมุมไม่ค่อยได้
          จะจับใส่ hifi tunning 6.3A ด้วย

Comment

ผมจะไปหิ้วเองนะได้ชุดละ 10000 บาทถ้วนว่าจะไปเสาร์นี้แล้ว กลัวอย่างเดียวพังมา ขี้เกียจไปเคลมโคตรๆๆๆ
            ถามจริงๆนะครับไอ้ z5500 ตอนนี้พังอย่างเดียวที่ฟิวใช่ไหมครับ หรือว่ามันพังตรงอื่นด้วยครับ

Comment

2A กับ 6A ต่างกันอย่างไรครับพอดีงงอย่างแรง ฟิวขนาดไหนถึงจะดี รบกวนด้วยนะครับ^^

ขอบคุณจริงๆครับ

Comment

2-2.5Aครับ

Comment

เมื่อคืนไปรื้อห้องหา 6.3A ไม่เจอ -*-

Comment

Originally posted by IIM View Post
                    เมื่อคืนไปรื้อห้องหา 6.3A ไม่เจอ -*-
                    ฮะฮาๆๆ z5500 รอดตัวไป

Comment

Working...
                    X