Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสาย home theater cable 5.1 ที่ใช้ต่อจากลำโพงเข้าซาวการ์ดหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสาย home theater cable 5.1 ที่ใช้ต่อจากลำโพงเข้าซาวการ์ดหน่อยค่ะ

พอดีวันนี้ไปซื้อลำโพง 5.1 มามันไม่มีสาย RCA แบบ 5.1 มาให้มีแต่เจ็คที่ใช้ต่อลำโพงเข้าเครื่องซีดีเท่านั้น หนูก็เลยไปหาซื้อสาย RCA มาสามเส้นมาต่อเข้ากับลำโพง 5.1 ปรากฎว่า suf ดังบ้างไม่ดังบ้าง แต่เสียง Rear และ Front ออกค่ะ สาย RCA ธรรมดาใช้แทนเคเบิลที่ต่อเข้ากับซาวการ์ 5.1 ไม่ได้ใช้ไหมค่ะ
    Last edited by sing2525; 3 May 2008, 20:27:01.
Working...
X