Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำในการซื้อ Sound ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำในการซื้อ Sound ครับผม

งบมีไม่เกิน3000บาทครับแต่ถ้าไม่คุ้มจริงๆก็ไม่อยากเสีย3000กับ sound ครับ
    ตัวเลือกตอนนี้ก็มี
    1.Soundcard USB External Recon3D Creative อันนี้5.1ไหมครับเสียงเป็นไง
    2.Sound Card Creative X-Fi Xtreme Music SB0460
    3.Creative Audigy 2 ZS
    ถ้าซื้อแล้วก็อยากให้มันจบๆไป

ข้อมูลคอมผู้ใช้
    ลำโพง 5.1
    ผมก็เหมือนๆผู้เล่นคอมทั่วๆไปเปิด MP3 ฟังเพลงเล่นเน็ทไปเรื่อย ดูหนัง HD เล่น เกมส์
    window ที่ใช้ก็ 7 64บิท
    คือตอนนี้ sound เขาใช้พอท pci express แล้วหรือครับบรอทผมเอาไว้เสียบกราดจอไปแล้วน่ะสิแล้วจะมีที่ใส่เหรอ
    ปล.บรอดที่ผมใช้อยู่มันเล็กอ่ะครับ แต่ปีหน้าก็คงจะเปลี่ยนแล้ว ถือว่าไม่เป็นปัญหาล่ะกัน
    รบกวนท่านเทพหูทองแนะนำกระผมหน่อยนะครับถ้าเรื่อง sound กระผมคงมีความรู้แค่หางอึ่ง
Working...
X