Announcement

Collapse
No announcement yet.

$$$ รบกวนจัดสเปกให้ที่ครับเน้น"เปิดเพลง" $$$$

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• $$$ รบกวนจัดสเปกให้ที่ครับเน้น"เปิดเพลง" $$$$

งบไม่เกิน2หมื่นไม่รวมจอ จะเอาไว้เปิดเพลงอย่างเดียว พอดีเป็นร้านอาหารอะครับ หนักไปทางsound card ก็ได้ครับ

DAC ดีกว่าครับ ถ้าฟังเพลงล้วน ๆลองหาในห้อง Hifi ดูมีเยอะ ตั้งไว้สัก 5000 -10000 กำลังดี

Comment

ทำร้านอาหารต้องดูพื้นที่ด้วยอ่ะครับ....

ที่กว้าง ลำโพงคู่เดียวเอาไม่อยู่ครับ...

เพราะถ้าเปิดดังมากๆ คนอยู่ไกลๆได้ยิน แต่คนอยู่ใกล้ๆ หนวกหูครับ...

ถ้ามีลำโพงหลายคู่หน่อยเปิดกระจายๆ กันไป แบบคลอๆ เน้น กลางแหลม เบสไม่ต้องเยอะครับ

ฟังแล้วมันน่าจะลื่นหูขณะกินไปด้วยมากกว่าอ่ะครับ...

Comment

ขอบคุณครับ DAC ถ้าเปิดนานๆจะมีปัญหารึป่าวครับ เปิดวันนึง8-10 ชมครับ

Comment

ไม่น่าจะเป็นอะไรนะครับ (น่าจะ) อยู่ห้องแอร์ใช่ไหมครับ

Comment

ไม่แอร์ครับ แต่ก็อยู่ในร่ม

Comment

A4-3400 FM1 2.7 GHz HD6410D 1MB 65W 2-Cores 1700
              GIGABYTE A75N-USB3 FM1 A75 2*DDR3 U3S3 DVI+HDMI Mini-ITX 2350
              KINGSTON HYPER-X 2x4GB 1600 MHz CL 9-9-9 Blue 1400
              Creative X-Fi Xtreme music (มือสอง) 1800
              WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB BLUE 2-Y 1990
              ThermalTake Litepower 500W 1790
              Case+dvd-rw+mouse+keyboard 3000
              LED 20" VIEWSONIC VA2038W 2890
              Cooler Master Hyper TX3 EVO 520

17440 บาท ยังไม่มีลำโพง + +"

Comment

HD 500 ผมว่าไม่พออะครับ ยกเว้นเล่นแต่พวก .mp3

Comment

ก่อนอื่นต้องดูครับ ว่าท่านขายอาหาร ประเภทไหน จุกจิก ทานเล่น นั่งดืม ตามสั่ง หรือ ก๋วยเตี๋ยว

ยกตัวอย่าง

ที่บ้าน ผม ก็ร้านอาหารครับ ขนาดหน้าร้าน กว้าง10.5เมตร ลึก 9.5 เมตร เเละเปิดโล่ง อยู่หน้า ถนนครับ ใช้ microlab FC730 วางกระจายๆๆ เสียง

ทั่วดีครับ เปิด ครอๆๆ พอได้ยิน เพราะ ลูกค้าไม่ได้นั่งทานนานมากครับ ไม่ใช้ร้านกาแฟ หรือ ร้าน เครื่องดืมครับ ที่จะต้องนั่งนานหน่อย

ผมเปิดเเต่ เพลง เหนือ ผสม ธรรมมะ ใช้เครื่อง DVD + microlab FC730 2อย่าง เสียบ usb หรือ ใส่ CD บ้าง ครับ ^^

Comment

Originally posted by lookchid View Post
                    ก่อนอื่นต้องดูครับ ว่าท่านขายอาหาร ประเภทไหน จุกจิก ทานเล่น นั่งดืม ตามสั่ง หรือ ก๋วยเตี๋ยว

ยกตัวอย่าง

ที่บ้าน ผม ก็ร้านอาหารครับ ขนาดหน้าร้าน กว้าง10.5เมตร ลึก 9.5 เมตร เเละเปิดโล่ง อยู่หน้า ถนนครับ ใช้ microlab FC730 วางกระจายๆๆ เสียง

ทั่วดีครับ เปิด ครอๆๆ พอได้ยิน เพราะ ลูกค้าไม่ได้นั่งทานนานมากครับ ไม่ใช้ร้านกาแฟ หรือ ร้าน เครื่องดืมครับ ที่จะต้องนั่งนานหน่อย

ผมเปิดเเต่ เพลง เหนือ ผสม ธรรมมะ ใช้เครื่อง DVD + microlab FC730 2อย่าง เสียบ usb หรือ ใส่ CD บ้าง ครับ ^^
                    ขนาดพื้นที่กับสภาพแวดล้อม พอๆกับร้านผมเลย ผมใช้ลำโพง 2 คู่ วางทางด้านหน้า กับหลัง มุมสูงห้อยไว้แล้วกดหน้ามันลงมา ให้เสียงมันกระจายกันไปครับ

ต่อผ่าน DAC กะ notebook ฮะ

Comment

Working...
                    X