Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามงบตามนี้จากนักฟังครับ 4000-5000 บาท เล่นลำโพงคอม 2.1 ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามงบตามนี้จากนักฟังครับ 4000-5000 บาท เล่นลำโพงคอม 2.1 ตัวไหนดีครับ

ขอถามงบตามนี้จากนักฟังครับ 4000-5000 บาท เล่นลำโพงคอม 2.1 ตัวไหนดีครับ ตอนแรกว่าจะถามห้องจัดงบแต่ดูแล้วไม่ตรงกลุ่ม ขอตั้งถามกลุ่มนี้ดีกว่าครับตัวจริงเสียงจริง

ของเดิมใช้ sonicgear enso 600 พึงพอใจอยุ่แล้วกับพลังเสียง รายละเอียด เบสหนัก แต่อยากเปลี่ยนใหม่ครับ ขอแบบดีกว่าเดิมนิดๆ ( สิ่งที่อยากได้คือเบสทุ้มลึก กับ รายละเอียดเสียงจากทวิตเตอร์ดีๆ )

Comment

เพิ่มอีกนิด t3 ได้ตามนั้น (โดยเฉพาะเบส)

Comment

ลองดู H-200 ครับ

Comment

เพิ่มงบอีกนิดเอา Edifier S330D

Comment

ส่วนตัวใช้Creative T20 อยู่ครับเป็น2.0CH ซํพไม่มีแต่มีเบสลึกๆให้ฟัง ฟังแล้วสนุกครับ เสียงใสรายละเอยียดใช้ได้เหมือนกัน กระฟังแนวป็๋อปออกจะกระด่างหน่อย เปิดดังๆ ในห้องบอกได้คำเดียวครับ ถ้าไม่เห็นลำโพงมองไม่ออก
            จริงๆว่าเป็น2.0 หน้าดอกแค่2นิ้ว เพราะใสและโปร่งมากเบสมาเรื่อยๆ งบ5พัน ลองไปฟัง T40 ตามร้านดูครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านจ้า สรุปเพิ่มเงินซัด swan แล้วแน่ๆจ้า

Comment

Originally posted by papas_o View Post
                ขอบคุณทุกท่านจ้า สรุปเพิ่มเงินซัด swan แล้วแน่ๆจ้า
                นั่นงัย กรั๊กๆ จะแนะนำแระ กลัวโดนหาว่าเกินงบไปเยอะ

Comment

ขอบคุณคร๊าบบบบบบ

Comment

ผมว่าท่านลองหาฟังให้หมดทุกตัวที่ท่านอื่นแนะนำก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยทุ่มเทให้กับมัน
                    แอบเชียร์ Edifier S330D เหมือนท่าน wokentappy

ส่วนตัวผมใช้ T40 ฟังเพลงก็สนุกดี ดูหนังก็ได้ความรู้สึกร่วมไปกับหนังด้วย

Comment

ผมใช้ MX6021

Comment

Working...
                      X