Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ avr หน่อยครับ ผมใช้ลำโพง Leona G9 Excite

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ avr หน่อยครับ ผมใช้ลำโพง Leona G9 Excite

พอดีว่าผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไร ช่วยแนะนำซํกเครื่องในราคาไม่เว่อหน่อยครับ เพราะลำโพงตัวนี้ก็ไม่ได้เว่ออะไร

-ขอบคุณล่วงหน้าครับ-

เน้นการใช้งานด้านไหนบางครับ ชอบเสียงแนวไหนครับ

Comment

ดูหนังอ่ะครับ แนวเสียงนี่พูดไม่ถูกอ่ะครับ เพราะไว้ดูหนัง เน้นสมจริง

Comment

อ่าครับๆ งั้นลองอ่านก่อน

YAMAHA ดูหนังถือว่าดีที่สุด เพราะเสียงมีบรรยากาศโอ้มล้อมดี แต่บางคนไม่ชอบเพราะเสียงมันบางเกินไป จึงไม่เหมาะกับการฟังเพลงเลย ยกเว้นเจอลำโพงที่แมชกันจริงๆ
        Onkyo ถือว่าเป็นแอมป์กลางๆ ดูหนังก็ดี ฟังเพลงก็แจ่ม แนวเสียง มีเนื้อหนังดี เด่นในเรื่อง Deep Bass ดี มีแรงปะทะดี ฟังเพลง Pop แจ่มมากๆ
        Haman แนวเสียงไปทางดุดัน หนักแน่น ดูหนังตูมๆๆๆ แจ่ม แต่ตับๆก็ได้อยู่ กรั๊กๆ ฟังพวกเพลงร็อคงานถนัด เบสมาตึบ ๆ ๆ ๆ ๆ
        Marantz ดูหนังถือว่าไม่เท่าไหร่ จะดีก็พวกเสียงพูดมีน้ำหนักดี เสียงเบสหนาๆ อย่าเสียงกระพือปีกของ โทรุค มัคโต ในหนัง Avatar แต่ฟังเพลงเยี่ยม เสียงหวานพริ้ว นุ่ม แจ่มมากๆ
        Pioneer ดูหนังเยี่ยม ผมว่าใกล้ๆYam แต่จะมีเนื้อหนังมากกว่า ฟังเพลงดีกว่า เสียงออกไปทางดุๆ
        Denon ผมว่าไม่แจ่มครับสำหรับค่ายนี้ กลางแหลมใสรายระเอียดดี แต่เบสบางมากๆ เร่งจนดังมากแล้วยังไม่ตูมเลย แถมยังเหนือกว่าคู่แข่งอีก ในด้านราคานะ

ลองดูก่อนครับ ว่าเราชอบแนวเสียงแบบไหน เรื่องฟังก์ชั่นผมว่าไว้ทีหลัง ให้มันเป้นประเดนรองๆไป เพราะจุดประสงค์หลักคือเราฟังเสียงจากมัน

ยังงัยลองไปฟังที่ร้านดุก่อนครับ
        http://piyanas.com/showroom/index.ph...0&limitstart=0

Comment

โอ้ว ได้รายละเอียดเยอะเลยครับ ผมเคยฟัง Pioneer แล้วชอบนะครับ

พอจะทราบราคาบางมั้ย? เพราะมันไม่เคยรุ้เรื่องเลย

Comment

เข้าไปดูตามลิงค์ที่ผมแปะไว้ให้เลยครับ

Comment

อ่อ ขอบคุนมากนะครับ เอาเป็นว่า ซื้ออันที่ถูกๆแล้วกัน เพราะดูรายละเิอียดไม่เป็น

Comment

VSX-RS320-K รุ่นนี้คิดว่าไงบ้างอ่ะครับ ของ Pioneer

Comment

ใช้ชุดโฮม in the box ของ yamaha รุ่น 294 อยู่ครับ ขนาดเป็นแค่รุ่นเล็กๆ ดูหนังมันส์มากๆ
                  แต่ฟังเพลง ............. -*- T-T

Comment

แนะนำให้ Pioneer รุ่นกลางๆ ขึ้นไปครับ

Comment

รุ่นกลางที่ว่ามันกี่บาทหรอครับ ไม่เคยใช้ avr มาก่อน ว่าจะซื้อมาเป็นเครื่องแรก เลยไม่อยากซื้อแพงๆ

Comment

VSX-RS320-K รุ่นนี้ก็ใช้ได้ แต่ HDMI in มีแค่สองช่อง ต่อ HDplayer กับกล่องดาวเทียมก็หมดแล้ว
                        จะต่อเกมส์หรือ BD ก็ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่ม

ขยับไปอีกรุ่นก็พอ VSX-522-K ได้ HDMI 4 ช่องค่อยมีอนาคตหน่อย

Comment

Originally posted by Newland View Post
                          VSX-RS320-K รุ่นนี้ก็ใช้ได้ แต่ HDMI in มีแค่สองช่อง ต่อ HDplayer กับกล่องดาวเทียมก็หมดแล้ว
                          จะต่อเกมส์หรือ BD ก็ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่ม

ขยับไปอีกรุ่นก็พอ VSX-522-K ได้ HDMI 4 ช่องค่อยมีอนาคตหน่อย
                          แค่มี hdmi เพิ่มเท่านั้นเองใช่มั้ยครับ อย่างอื่นเหมือนกันหมดหรือเปล่า

เพราะผมแค่ต่อเข้าคอมอย่างเดียว hdmi จึงไม่จำเป็นมากสำหรับผม

Comment

Originally posted by lcel3erg View Post
                            แค่มี hdmi เพิ่มเท่านั้นเองใช่มั้ยครับ อย่างอื่นเหมือนกันหมดหรือเปล่า

เพราะผมแค่ต่อเข้าคอมอย่างเดียว hdmi จึงไม่จำเป็นมากสำหรับผม
                            ถามมาให้แระครับ

320จะเป็นรุ่นเล็กกว่า 521 กับ 522

522 เป็นรุ่นใหม่กว่า ครับ

สุดท้าย 522 แจ่มกว่าครับ จัดไป............

Comment

Originally posted by maxzaba View Post
                              ถามมาให้แระครับ

320จะเป็นรุ่นเล็กกว่า 521 กับ 522

522 เป็นรุ่นใหม่กว่า ครับ

สุดท้าย 522 แจ่มกว่าครับ จัดไป............
                              อ่อครับ ราคาก็ไม่ต่างกันมาก

Comment

Working...
                              X